Hạng D
30/4/14
1.139
16.727
113
Em thấy bác chủ cũng lấn qua làn đường ngược chiều, ráng chen zô để thoát thân mà :3dcuoi:
Chen lên để dòm xem ai gây ra vụ này đó mà. Nhìn thấy ai cũng nóng mặt với pha này, từ bác xe Fortuner đến bảo vệ.

Hình như xe này do tài xe riêng lái còn chủ xe ngồi bên phụ, chắc chủ xe lệnh cho tài xử lý chứ nhích lên 1 tí, đậu nửa trên nửa dưới vỉa hè 1 phút để đưa bé ra cũng đâu ai nói gì.

Đúng bó tay :confused:

Hạng D
11/3/15
1.883
5.195
113
Nguyên nhân chủ yếu do mấy chiếc 4b trong hẻm không ra được nên bác Mẹc và một bác In nữa không vào được. Mà anh bảo vệ ở đâu mà bác Mẹc dám để cho bế con mình đi thế nhỉ?

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
:p giờ loại này nhiều ... sáng nào mình cũng thấy canh tương tự mặc dù không "bằng" anh mẹc này nhưng cũng "vô tư" không kém. Tấp xe cho con vô trường đíu bao giờ sát vô lề hay nghĩ đếnthằng chạy phía sau, dừng giữa đường cũng được luôn.
hoàn cảnh đíu bao giờ bao biện cho hành động được, chỉ là ý thức quá kém thôi.

Hạng C
13/4/15
980
91.125
93
Em thì thường gặp cảnh dừng giữa làn ngoài bên trái để đón người ở đường 1 chiều. Văn hóa 2B lên đời mà thôi.

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Nguyên nhân chủ yếu do mấy chiếc 4b trong hẻm không ra được nên bác Mẹc và một bác In nữa không vào được. Mà anh bảo vệ ở đâu mà bác Mẹc dám để cho bế con mình đi thế nhỉ?
BV thuộc trường Quốc tế nên mới an tâm giao con bế vào trường đó!
Phí học tháng chục chai mới có service như zậy! Haiz...

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng C
1/8/14
775
631
123
45
View attachment 439138
Sáng hôm kia gặp tình huống một dãy xe bị ùn chỉ vì ý thức của bác chủ lái chiếc Mẹc chưa tương xứng với giá trị chiếc xe.[pagebreak][/pagebreak]

Đường có thể nói là không đông, không gian xử lý cũng đủ rộng. Chỉ vì quẹo trái để đưa con đến cổng trường không được mà bác chủ xe cứ dừng xe ở giữa đường để các xe phía sau phải đứng đợi, thay vì tạm thời tấp xe vào lề hay quẹo tạm vô đường khác rồi dắt con vào.

Em đưa clip lên đây chỉ mong nếu bác chủ xe là OSer thì rút kinh nghiệm và nghĩ đến người khác khi tham gia giao thông trên đường

Khối gì anh Sang mà không Sang ! Anh em cứ dến đường Sương Nguyệt Anh xem giờ tan trường của trường Lê Ngọc Hân, phụ huynh đi xế hộp nhiều và vứt xe giữa đường vô tư khỏi bật Hazard chi cho tốn ắc quy.