Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Chế điều chỉnh âm thanh trên vô lăng

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
carmedia nói:
vo voi con nói:
đơn giản thôi bác ơi ? việc này đã làm từ lâu rồi. bác có thể chọn 2 loại : là LASER hoặc POTRER, giá khoảng 100 usd,

Em thấy bác post bài nhảm bà cố luôn, đọc chẳng hiểu bác muốn nói vấn đề gì? người ta hỏi 1 đường nhào vô spam 1 ngã!
Laser hoặc Potrer là cái gì?
Bác nói giải quyết chuyện này đơn giản vậy nhờ bác tư vấn giải quyết giùm con Merc C của em gắn DVD xong không dùng bộ điều khiển âm thanh có sẵn trên vô lăng được, vậy theo bác ai sẽ sử lý được việc này và tốn bao nhiêu tiền để sử lý. Bác đừng nói là bác Phú HP nhé, việc này bác Phú đã trả lời là không làm được rồi!

Bác ni chỉ nói đúng, vụ này năm ngoái tui cũng đã hỏi cho con Mit Sigma của tui.. Bó tay rùi mà. Thậm chí bác Lâm ở 3T cũng đã lắc đầu khi nghe yêu cầu khôi phục bộ điều chỉnh âm thanh có sẵn trên vô-lăng như vầy!

Hạng B2
5/10/05
107
0
0
Quan trọng nhất trên vô lăng của bác có sẵn nút chỉnh âm thanh chưa, còn việc thay đổi đầu DVD như JVC hay Alpine thì cần 1 bộ chuyển đổi tín hiệu để mấy cái nút trên vô lăng các bác có thể chỉnh đc ở bất kì đầu DVD nào

Hạng B2
15/6/08
243
3
0
các bác ơi.. chúng em hỏi là hỏi cho cái xe vôlăng chưa có tích hợp sẵn nút để chỉnh âm thanh.. nên mới muốn hỏi bác bác là có chế thêm được không và nếu được thì ở đâu làm.? tồn hại hết bao nhiêu ...

Hạng B2
25/9/08
474
0
0
61
Miền đất hứa
các bác hiểu nhầm em hết rồi, ý em nói là những xe có tích hợp sẵn điều khiển vô lăng cho cd , khi các bác gắn dvd vô mà không khiển được em nó thì các bác phải mua thêm một bộ khiển bằng senser , theo em được biết thì bộ đó có tên là LASER , nó chỉ tích hợp cho những dòng xe thông dụng như : HONDA , TOYOTA, HUYNDAI, CHEVOLET, MAZDA, FORD, SSANGYONG, SUZUKI..., còn những dòng xe cao cấp như của bác camedia thì em nghĩ là bó tay.,
còn nếu bác nào muốn khiển vô lăng mà xe chưa có tích hợp sẵn vô lăng của nhà sản xuất thì các bác có thể xài những cái khiển riêng biệt khác như :BLAUPUNKT - RC-10 hoac CASKA

Hạng B2
5/10/05
107
0
0
Ah, ý bác đó là xe của bác ý chưa có nút điều khiển âm thanh trên vô lăng, bác ý muốn chế thêm vào để có thể dùng đc, Cái đó thì phải tuỳ hãng, VD như Altis nhập có loại ko có nút điều khiển, thì có thể vào hãng mua bộ điểu khiển âm thanh, rùi gắn vô.

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Em tìm ra rồi, giá 90 USD, Bác dennis xem có lắp được không nhé. Em cũng đang muốn mua và gắn cho vợ 2 em luôn

Hạng B2
15/6/08
243
3
0
nhìn cái này sao giống cái romote tivi vậy ta.. nếu thay nguyên cái vôlăng luôn thì đẹp quá các bác nhỉ...!

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
vo voi con nói:
các bác hiểu nhầm em hết rồi, ý em nói là những xe có tích hợp sẵn điều khiển vô lăng cho cd , khi các bác gắn dvd vô mà không khiển được em nó thì các bác phải mua thêm một bộ khiển bằng senser , theo em được biết thì bộ đó có tên là LASER , nó chỉ tích hợp cho những dòng xe thông dụng như : HONDA , TOYOTA, HUYNDAI, CHEVOLET, MAZDA, FORD, SSANGYONG, SUZUKI..., còn những dòng xe cao cấp như của bác camedia thì em nghĩ là bó tay.,
còn nếu bác nào muốn khiển vô lăng mà xe chưa có tích hợp sẵn vô lăng của nhà sản xuất thì các bác có thể xài những cái khiển riêng biệt khác như :BLAUPUNKT - RC-10 hoac CASKA

cái này bán ở đâu rổ rá thế nào và sẽ kết nối với đầu dvd thế nào vậy bác

Hạng D
6/4/05
3.604
2.171
113
Cái này coi bộ hay đó bác nquynh, để em phone thử ra ngoài nớ xem sao! Ko biết có bác nào ở HN xài rồi vào nhận xét 1 phát ạ!