Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Xe cháy bố ly hợp thì 90% là do rà côn hoặc ngắt côn không dứt khoát rồi. Xe bác không cần chạy vài nghìn km đâu, chỉ cần vài km là đủ cháy rồi pác. Chúc pác chủ chạy xe chú ý hơn.

Bố ly hợp cháy là do nhiệt, bố ly hợp chỉ có 2 trạng thái: ly (tách rời) và hợp (nối công suất), nếu bố ly hợp ở trạng thái rà thì không đủ lực ép dẫn đến trượt => sinh nhiệt sẽ cháy.

P/s: kinh nghiệm lái xe không liên quan tới việc cháy hay không cháy bố đâu.

Thiển ý của em, xin đừng ném đá.
Kinh nghiệm lái rất liên quan, một nguời chạy thuần thục sô sàn thì cháy bố là chuyện hiếm.

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
31/3/10
1.632
983
113
Sì Gòn
Miếng bố ly hợp của Ranger và Transit rất mỏng nên dể dẫn đến cháy bố lắm đó là lời cảnh báo của hãng khi giao xe cho khách đối với xe MT. Tránh âm côn

• Like
Reactions: Black Hawk
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Nghĩa là mazda ngon hơn ford sao bác?
Không biết ngon hơn hay ko nhưng bền và ổn định hơn là cái chắc ! Esc đời sau dùng chung máy với M6 2.3 ổn áp hơn hẳn Esc dùng máy Ford đó bác.
Theo Em ford chỉ ngon bên mảng máy dầu thôi. Cứ lấy Laser so với Mondeo cùng đời bây giờ là biết thôi.

• Like
Reactions: marble nghean
Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Không biết ngon hơn hay ko nhưng bền và ổn định hơn là cái chắc ! Esc đời sau dùng chung máy với M6 2.3 ổn áp hơn hẳn Esc dùng máy Ford đó bác.
Theo Em ford chỉ ngon bên mảng máy dầu thôi. Cứ lấy Laser so với Mondeo cùng đời bây giờ là biết thôi.
Những đời nào vậy bác?

Tập Lái
25/7/16
10
4
3
34
Hi bác,

Xe bên em đời 2012 em mới tán lá côn nhưng không thay mân ép. lai xe bên em chạy mới có 6.200 km mà cháy lá côn lại. không biết là do lá côn tán không ngon, hay do mân ép hay do lai xe nữa.

Híc.