Hạng B1
14/7/13
90
37
18
phatbinhduong nói:
Cái này mấy xe "đời cô lựu" cũng có mà bác....em tưởng có cái gì mới chứ....
đúng rồi, em tưởng bác ấy nói hai kính bên hông xe chứ.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
ngoctuyen85. nói:
Bác sang em lắp cặp gương chống chói tự động vào là hết ngay, khỏi cần đưa tay chỉnh làm gì cho mất công, khi gương bị chói là tự động mờ đi liền nên ta ko thấy chói nữa.
cái nào cần thiết thì gắn thôi chứ gắn linh tinh tốn lúa lắm!!hehe!!

Hạng D
29/1/13
1.351
14.297
113
jungle nói:
nó có cái nút ngay giữa kiếng đó, ấn vô là chế độ đêm, kéo ra là chế độ ngày, trong sách user manual có nói mà.
Kính xe caren có chức năng này không bác jungle.?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
truongngo1967 nói:
jungle nói:
nó có cái nút ngay giữa kiếng đó, ấn vô là chế độ đêm, kéo ra là chế độ ngày, trong sách user manual có nói mà.
xe nào cũng có hết anh, chịu khó bật tắt cái này khi về đêm, còn dùng kinh điện tử thì nó tự động tối lại khi đi ban đêm, và có đèn pha roi từ phía sau. Cái này là cái cơ bản nhứt, nhưng ít ai chú ý tới.

Hạng D
29/1/13
1.351
14.297
113
jungle nói:
truongngo1967 nói:
jungle nói:
xe nào cũng có hết anh, chịu khó bật tắt cái này khi về đêm, còn dùng kinh điện tử thì nó tự động tối lại khi đi ban đêm, và có đèn pha roi từ phía sau. Cái này là cái cơ bản nhứt, nhưng ít ai chú ý tới.
Hay dà ! Thiệt ngu lâu khó đào tạo . Mua xe gần 3 năm rồi mà bây giờ mới biết .hay đi đêm thường xuyên khó chịu bị xe chạy sau pha chịu không nổi vậy mà không biết . Cảm ơn đại ca jungle .

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Hé hé, vậy là ko phải mình em lúa hả các bác. Em thử lại rùi, có cái cần gạt nhỏ nhỏ, gạt xuống gạt lên là chuyển wa lại chống chói (lúc đầu em tưởng cái cần đó để tháo kiếng ra nên chả đụng vô).

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
ủa vậy hả bác dũng. đọc bài bác rồi lên hỏi sale trên đó, sale cũng khẳng định là dòng picato ko có kính chống chói, lạ nhỉ,

còn theo em thì khi bác dũng kéo xéo lên thế thì theo nguyên lý thì ánh sáng bị khúc xạ theo hướng khác thì mắt bác sẽ không bị chói bởi đèn xe phía sau,

hì hì ý kiến ngu mụi của mình

+++++++++
mình đính chính lại lời nói này của mình

qua thực tế, mình cũng rất khao khác tìm hiểu sự việc này,
sau khi mình lấy xe thực tế về và tiến hành kiểm tra như bác jungle có nhắc trước đây, thì thấy phía dưới kiếng đúng là có 1 cần gạt nhỏ (nhỏ thì ko nhỏ
)
khi để vị trí bình thường thì kính như kính soi bình thường ko có tác dụng gì, nhưng khi gạt nó hướng về phía trước thì hình ảnh sậm lại, và ánh đèn ko bị hắc chói mắt nữa,

hình nút đó đây
Chế độ chống chói kiếng chiếu hậu Picanto!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Vấn đề kỹ thuật ko nên hỏi sale bác ạ. Sale chỉ giới thiệu sơ về xe, deal giá và làm thủ tục, chứ hỏi mấy chức năng cơ bản trên xe cũng ko trả lời được. Hài hước nhất là chế độ bán tự động, cả sale Kia, Ford và Toyota đều nói là để lên dốc.