Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Bị chiếu pha từ phía sau chắc bác nào cũng từng bị dính, em thì dính thường xuyên, nhất là khi dừng đèn đỏ, nó dí nguyên cái đèn pha, không thể né đi đâu được. Lúc này không biết ra hiệu sao để thằng "stupid" đó tắt pha, chỉ tiếc mình không phải giang hồ (không thì xuống xe, lôi nguyên cái bản mặt nó ra dí vô đèn cho nó biết thế nào là chói) nên em đành ngậm ngùi lẩm bẩm chửi thề mấy câu rùi chỉnh ngược cái kiếng chiếu hậu trong xe lên để tránh chói.

Giờ thì nó mới ra vấn đề để em có lý do mò lên forum đàm đạo cùng anh em. Lúc chỉnh ngược cái kiếng lên, em tưởng nó sẽ phản chiếu cái trần xe, ai dè trong kiếng vẫn là hình ảnh đầu xe của thằng mắc dịch chiếu pha, nhưng không hề chói tí nào. Em lại tưởng nó tắt pha rùi nên chỉnh lại như cũ, ôi mẹ ơi, vẫn chói lóa.

Ô hay, thế hóa ra cái kiếng chiếu hậu này có chức năng chống chói à. Thấy hay hay, mấy bữa nay chạy xe cứ chỉnh lên xuống cái kiếng để test thử sao. Để thẳng kiếng là chế độ bình thường, bẻ ngược lên xíu thì hình ảnh phản chiếu tối lại một chút và không hề bị chói. Thế là từ nay đi trời nắng gắt hoặc gặp mấy "ông nội" thích xài đèn pha là em lại chuyển sang chế độ chống chói.

Thấy vui vui share lên cho anh em, không biết mình là người phát hiện ra chức năng này hay có từ lâu, ai cũng biết, mỗi mình ngố rừng giờ mới từ trên núi xuống ^_^

Vài hình ảnh chụp lại lúc đậu xe trong bóng râm, cái cửa kiếng phía sau hơi bị dơ nên nhìn không rõ, chứ ở ngoài nhìn rõ hơn.

Đây là chế độ bình thường, không có gì đặc biệt:

Chế độ chống chói kiếng chiếu hậu Picanto!!!

Bẻ kiếng lên xíu, chuyển sang chống chói, hình ảnh sẽ tối lại.

Chụp đúng khoảng giữa để so sánh. Bên trên là chống chói, bên dưới là bình thường.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
nó có cái nút ngay giữa kiếng đó, ấn vô là chế độ đêm, kéo ra là chế độ ngày, trong sách user manual có nói mà.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
He he, xe picanto có là sướng òi, e thì phải tốn xèng khoảng 4 củ mua cái gương hậu chống chói tích hợp 2 cái cam de và cam hông vào ....,

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
futureneodo nói:
He he, xe picanto có là sướng òi, e thì phải tốn xèng khoảng 4 củ mua cái gương hậu chống chói tích hợp 2 cái cam de và cam hông vào ....,
xe Morning cũng có cái cần gạt ngay giữa để chỉnh chế độ ngày và đêm mà bác.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
jungle nói:
futureneodo nói:
xe Morning cũng có cái cần gạt ngay giữa để chỉnh chế độ ngày và đêm mà bác.
Của em New MN 2011 anh Hải mà bác, với lại chủ yếu là em phải gắn cái gương tích hợp này vì mún giữ cái đầu CD gin nghe nhạc thui, cái autolock khi nào có hàng hú e nhe bác jungle, thanks a lot....

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
MinhAnh253 nói:
chắc bác chủ mới lấy xe nên ko bik đó thôi,tưởng rằng nhìu người ko bik nên bác chủ chia sẽ thêm kinh nghiệm hehe!!!

Lấy lâu rùi mà nay mới phát hiện bác ạ, lúa thía cơ chứ, he he.