Các bác chọn xe nào?

• Toyota Vios 1.5G CVT 2021

Bình chọn: 24 41,4%
  • Hyundai Accent 1.4AT Đặc biệt 2021

Bình chọn: 34 58,6%

• Total voters
    58
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Chắc ý ổng là chuyển số êm, vì nó có cấp đâu. Chứ cách âm thì vios sao lại accent.
Accent thay lốp xịn vô đi như hạng C luon, cách âm gầm bá thiệt, đúng la xài chung khung gầm voi Elantra, chán cục máy xài chung với grand i10, chứ cuc máy giống ben mỹ 1.6 thì hoàn hảo trong tầm hạng B luon

Hạng D
22/1/19
4.015
6.574
113
Accent thay lốp xịn vô đi như hạng C luon, cách âm gầm bá thiệt, đúng la xài chung khung gầm voi Elantra, chán cục máy xài chung với grand i10, chứ cuc máy giống ben mỹ 1.6 thì hoàn hảo trong tầm hạng B luon
Dung tích lớn hơn mà bác. Em nghĩ quan trọng vẫn là cách đi thôi. Chứ tầm tiền như accent thì không chê được gì ...

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Thôi thôi mua đi rồi thấy cái cảnh, đi mùa nắng này ngồi sau mồ lưng mồ hôi lách thi nhau lã chả. Em đã ngồi Vios rồi còn lạ gì đâu bác ạ.
Máy lạnh có xịn cỡ nào mà không có cửa gió sau cũng thua. Ngồi trước lạnh cóng mà mấy đứa nhỏ ở phía sau cứ kêu nóng. Bài học nhớ đời của em đó.

Cuối cùng khi bán con xe cũ, mua xe mới thì tiêu chí đầu tiên là phải có cửa gió sau.

Bây giờ với chiếc xe mới này thì ngon lành, cả nhà đều vui vẻ trên mọi nẻo đường.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Thế này nhé, trong 2 chiếc thì có 1 chiếc mắc hơn, bền hơn nhưng ít tiện nghi, Chiếc kia tiện nghi, rẻ hơn và dĩ nhiên không bền bằng.

Tùy điều kiện và khả năng mỗi người thôi các bác ơi. Mua được cái ô tô ở xứ mình là cả một vấn đề, nên đã cố gắng mua được cái xe thì cứ vui vẻ với nhau đi, mỗi người mỗi điều kiện và sở thích khác nhau. Tất cả đều là tài xế, và đều là HỮU với nhau hết ấy mà.

Em và ông bạn chí cốt ở CQ, mỗi người một chiếc khác nhau, em thì Elantra 1.6AT, ổng thì Vios G. Vẫn luôn luôn đoàn kết quyết thắng với nhau các bác ạ. Thỉnh thoảng vẫn đổi xe cho nhau chạy cho vui.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Là các tính năng cảnh báo tiền va chạm, cảnh báo lệch làn đường, kiểm soát hành trình chủ động.....đấy bác
https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-...tai-viet-nam-thieu-nhieu-trang-bi-27224x.html VIos VN làm gì có cái đó nhỉ?
"So với phiên bản Toyota Vios GR-S tại Malaysia, mẫu xe ở Việt Nam thiếu đi hệ thống an toàn Toyota Safety Sense, giống hệ thống đang hiện diện trên Toyota Corolla Cross."
"Phiên bản Toyota Vios GR-S tại Việt Nam không được trang bị hệ thống treo thể thao như trên mẫu xe cùng tên tại Malaysia. Việc thiếu đi trang bị này cùng với bộ mâm đúc cỡ lớn sẽ giảm đi đáng kể cảm giác lái. Nói cách khác, Toyota Vios GR-S tại Việt Nam sẽ có cảm giác lái không khác gì các phiên bản còn lại."
"Bên trong nội thất, dù phong cách thiết kế giống với bản Malaysia, nhưng Vios GR-S tại Việt Nam thiếu các tính năng như gương chiếu hậu chống chói tự động, camera 360 độ, cổng sạc USB hàng ghế sau. Ngoài ra phiên bản tại Malaysia còn cho phép khách hàng mua thêm camera hành trình, sạc không dây chính hãng."
chắc là lại lấy bản thái quảng cao rồi đem bản "hàng đặt riêng" về bán.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: trác đông lai
Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Accent máy made in China mà mua cái gì, máy còn yếu hơn nữa

Hạng B1
11/11/20
93
50
18
36
giá 2 con lăn bánh biển số sài gòn là bao nhiêu các bác nhỉ ?

Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
Accent máy made in China mà mua cái gì, máy còn yếu hơn nữa
không lắp đồ tàu vào sao rẻ hơn vios dc
cái gi cũng phải đánh đổi accent mà lắp linh kiện máy móc korea vào để có dc giá trị cốt lõi thì nó ko phải giá accent nua rồi. Mà vios mà option như accent thì thì nó lại chả phải vios nua rồi
Người tiêu dùng phải đánh đổi thôi tìm thấy xe hợp với nhu cầu của mình thôi chứ chẳng có xe nao gọi là ngon bổ rẻ cả

Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
không lắp đồ tàu vào sao rẻ hơn vios dc
cái gi cũng phải đánh đổi accent mà lắp linh kiện máy móc korea vào để có dc giá trị cốt lõi thì nó ko phải giá accent nua rồi. Mà vios mà option như accent thì thì nó lại chả phải vios nua rồi
Người tiêu dùng phải đánh đổi thôi tìm thấy xe hợp với nhu cầu của mình thôi chứ chẳng có xe nao gọi là ngon bổ rẻ cả
bác nên cập nhật, vios giờ full option rồi nhé