Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
thôi ai chọn gì chọn,mình chọn GLS à,còn tiền chênh lệch giữa Bim và GLS cứ để bank chơi vậy đó kakaka

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Fan Lexus LX-GX có từ thời hãng bmw còn chưa có mặt tại VN. Vậy lí do gì Thaco bán một chiếc xe vừa ra mắt cach đây không lâu với giá tiệm cận LX mặc dù được hưởng khung thuế ttđb rẻ hơn?
Fan thì ko phải, nhưng từ Rx đổ lên thì kể cả chưa được up lên full ốp, thì chất liệu cơ bản khoang nội thất đã cảm giác là “mượt kiểu đắt tiền” rồi, merE hay GLE đổ lên (Trừ S) mà ko đc lên full ốp thì ko đem lại đc cảm giác đấy, cụ cứ đến xem GLE450 ở sà lông thì thấy, nhìn quả da ghế của dòng C, chỉ may táp lô với vô lăng đã thấy nó trung cấp rồi.
Em qua 2 đời mer rồi, lại đúng 2 đời lắp ráp, nên rất dị ứng mấy cái lỗi ngớ ngẩn như viền cửa cánh trước cánh sau ko thẳng, đèn hậu thì ko khít với khung xe, đi mưa thì hấp hơi đèn. Máy móc thì ít khi hỏng, nhưng toàn hỏng đúng mấy cái gọi là "lặt vặt", cảm tưởng xe ko phục vụ người, mà mình lại phải đi phục vụ xe, mất nhiều thời gian.
Gần đây nhớ vụ GLC, phát hiện cả 2 con E đời 2015 với C đời 2019 đi nhanh một tí tầm 40kmh, đều bị bắn nước lên đầy khoang máy, lấn cấn ko biết có sao ko, đi lo ngay ngáy.
Lex thì trong gia đình nhiều người đi, nhưng nhìn các chi tiết lắp khít khìn khịt thì mer đúng là ko có cửa. Nhiều người bảo là ai quan tâm nhưng mà vì xe đi hàng ngày, ngồi trong cabin nhiều, một khi đã nhìn thấy cái lỗi nó ko hoàn hảo, thì lại càng nhìn nhiều, đâm ra càng ghét, nhất là mấy lúc rảnh rảnh kiểu tắc đường.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Fan thì ko phải, nhưng từ Rx đổ lên thì kể cả chưa được up lên full ốp, thì chất liệu cơ bản khoang nội thất đã cảm giác là “mượt kiểu đắt tiền” rồi, merE hay GLE đổ lên (Trừ S) mà ko đc lên full ốp thì ko đem lại đc cảm giác đấy, cụ cứ đến xem GLE450 ở sà lông thì thấy, nhìn quả da ghế của dòng C, chỉ may táp lô với vô lăng đã thấy nó trung cấp rồi.
Em qua 2 đời mer rồi, lại đúng 2 đời lắp ráp, nên rất dị ứng mấy cái lỗi ngớ ngẩn như viền cửa cánh trước cánh sau ko thẳng, đèn hậu thì ko khít với khung xe, đi mưa thì hấp hơi đèn. Máy móc thì ít khi hỏng, nhưng toàn hỏng đúng mấy cái gọi là "lặt vặt", cảm tưởng xe ko phục vụ người, mà mình lại phải đi phục vụ xe, mất nhiều thời gian.
Gần đây nhớ vụ GLC, phát hiện cả 2 con E đời 2015 với C đời 2019 đi nhanh một tí tầm 40kmh, đều bị bắn nước lên đầy khoang máy, lấn cấn ko biết có sao ko, đi lo ngay ngáy.
Lex thì trong gia đình nhiều người đi, nhưng nhìn các chi tiết lắp khít khìn khịt thì mer đúng là ko có cửa. Nhiều người bảo là ai quan tâm nhưng mà vì xe đi hàng ngày, ngồi trong cabin nhiều, một khi đã nhìn thấy cái lỗi nó ko hoàn hảo, thì lại càng nhìn nhiều, đâm ra càng ghét, nhất là mấy lúc rảnh rảnh kiểu tắc đường.
Xe Sang thì ko nên mua lắp ráp….Chán lắm….Con bulong nó siết ko đúng, chất lượng cái đệm bulong ko đạt ----> cũng ảnh hưởng cho cái xe…..

Hạng B2
10/4/14
368
247
43
thằng bim nó bán giá mắc thì quyết rẻ sao được anh :D
Bạn nói thế nào ấy, TH kí kết HĐ làm ăn ( đại diện phân phối) thì nó phải rẻ hơn cả bán ở Mỹ ấy chứ ( ý nói giá ban đầu - ko tính các loại thuế) sao mà bán giá mắc hơn dc

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bạn nói thế nào ấy, TH kí kết HĐ làm ăn ( đại diện phân phối) thì nó phải rẻ hơn cả bán ở Mỹ ấy chứ ( ý nói giá ban đầu - ko tính các loại thuế) sao mà bán giá mắc hơn dc
1 thằng là Mer Đức bán cho Mer VN
1 thằng là BMW bán cho Trường Hải...

Anh nghĩ thằng nào có giá mua tốt hơn :)

Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Mấy anh tranh luận xe sang mua xe nhập này kia và thử nhìn xem doanh số S-class lắp ráp họ bán kìa. Đòi mua xe nhập cho đã thôi chứ 1 con xe nhập 2,8 - 3,5 tỷ, xe lắp ráp khoảng 2 - 2.4 tỷ thì mua xe nào?

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Bác xem ảnh mới nghĩ nội thất x7 hơn gls thôi
Với cả 2 xe 2 màu nội thất nên càng khó so sánh. Nhiều người thích nội thất nâu nên nhìn đã thích, nhiều người lại chỉ thích màu đen, màu be...
Còn m cũng thích màu nâu nên nhìn hình thì x7 hấp dẫn hơn thật
Nhưng nếu so sánh cùng mầu thì nội thất mer luôn sang hơn bim bác ạ
VdView attachment 2165877View attachment 2165878

Nội thất Mer hiện đại và mang hơi hướng tương lai. 2 em này đều nhập, dung tích máy như nhau, Giá bán bên nước ngoài xấp xỉ nhau mà X7 chơi cái giá mất cảm tình quá. Dù dòng này mình chưa thể mua, do tiền còn phải làm nhiều việc khác, nhưng vẫn thích Mer vì cái giá, và đợt này cải tiến nhiều về nội ngoại thất.