Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Chênh nhau 30 triệu: Chọn Morning bản full hay Accent bản base?
Chào các bác, em mua xe chạy gia đình nhưng phân vân quá. Biết là hạng B nên dĩ nhiên body con Hyundai Accent trông cứng cáp hơn Kia Morning hạng A. Nhưng Accent bản em mua này gọi là bản taxi nên không biết sao. Các bác cho em lời tư vấn mua Monring bản cao hay Accent bản thấp? Em cám ơn

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Taxi thì càng tiết kiệm nhiên liệu có sao đâu bác, trừ khi kinh tế không cho phép chứ nếu được class cao hơn luôn ổn định và đầm xe hơn bác ạ. Xe nhỏ ưu điểm là dễ chạy trong TP vì nó nhỏ, một điểm nữa là động cơ dung tích nhỏ tiết kiệm nhiên liệu hơn một phần vì nó nhẹ ký hơn nhưng đây cũng là nhược điểm khi chạy nhanh đặc biệt là cao tốc nếu gặp cơn gió mạnh là xe biến khỏi màn hình rada luôn ợ.
Bác đừng mặc cảm hai chữ taxi, xe có nhiều ưu thế người ta mới dùng để chạy khách đó ạ. Bác cứ lấy các thánh: VIOS, INNOVA, 4T làm minh chứng.

Hạng D
24/2/08
1.765
2.320
133
41
Sài Gòn.
www.otosaigon.com
mua cái xe to ngồi cho sướng, ngồi trong vừa an toàn lại vừa thoải mái, lúc cần chở đồ nhiều cũng khỏe. Hơn nhau vài ba cái option cũng chẳng ăn nhằm gì.

Tập Lái
22/8/07
47
34
20
Cứ coi như Taxi có nghĩa là... bền bỉ bác ạ. Nhà khi mua tính theo mét vuông sử dụng thì mua xe ta tính theo mét khối, xe phân khúc cao hơn chắc chắn là thích hơn. Gia đình bác có thêm không khí để thở khi di chuyển :)

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Cụ đưa ra thông tin thiếu quá
Accent là Mt cụ so morning AT
E là e chọn morning full. Vài năm có điều kiện đổi lên C D, ko thì cứ để đó vẫn đc
Còn MT thì e kiên quyết loại dù là C hay D

Hạng C
2/6/16
823
838
93
38
TÀI KINH NGHIỆM MUA ACCENT RỘNG RÃI, TRƯỜNG XE, CHẠY SƯỚNG HƠN.

Cứ Accent bản base mà chơi đi anh, khi nào có tiền tới đâu mình build thêm tới đó, mắc gì mua còn xe do nsx nó buid sẵn, có option cần, có cái không cần :)
AT, MT không quan trọng, chạy xe nào quen xe đó thôi. Người ta hay nói xe điên, cơ mà xe không điên chỉ có người người điên toàn chạy AT mới khổ :)