Tập Lái
12/1/05
38
0
0
53
Hà Nội
Siena nhà em sáng hôm qua không khởi động được, cứ đề là đèn, máy lịm đi. Đang thì vội, Gọi điện cho Fiat láng hạ, anh Lưu trưởng phòng bảo trì phán ngay: ac qui của anh hỏng rồi, 20' sau 2 chú có mặt cùng với 1 ac qui khô và 1 hoá đơn trị giá 650K(acqui) + 150K (dịch vụ) + 5% vat thế là đi của em từng ý! Thay ac qui xong cái đề được ngay. Loại ac qui khô của Hàn Quốc 55Ah có chỉ thị báo tình trạng điện còn trong bình. Các chú còn phán xe này chỉ có mỗi cái acqui hay hỏng, thay ac qui (khô) vào thì vô tư!
Lần trước cũng bị thế, gọi cửu vạn đẩy mấy lượt không nhằm nhò gì, gọi 1 chú ga ra vào lại bảo là nếu đẩy khôgn nổ thì không phải chỉ acqui... Lần này các chú lại bảo tại ac qui hết kiệt quá (vẫn sáng đèn và đề vẫn kêu khoèn khoẹt được mấy tiếng) rồi thì đẩy cũng không được. Thì ra thế, nhưng mà bây giờ ra đường yên tâm hơn rồi!

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam
RE: Chết ac qui, thiệt hại 840k!

Bác chơi sang nhỉ :D Hư gọi điện cho chính hãng thì nó tính giá đó là đúng rồi . Nếu bác rảnh rỗi và chịu khó tí thì em nghĩ thiệt hại khỏang 500k :D

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bán cái bình cũ cho lái được có 50k, phải tớ tớ bán được 80k đấy - vậy là tổng thiệt hại 500k nhé :D:D:D

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Hôm nọ dính chưởng đúng như thế, tháo acquy gọi xe ôm đi ra hàng bán ácquy, bảo là cho anh mượn cái khác, cái này để đây xạc, mất có 10k

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Các bác đi xe hơi mà trong nhà không có cái bình sạc điện thì là ko ổn đấy nhé. Cái bình sạc này rất hữu dụng, bé bằng cuốn từ điển Oxford - loại tốt của VN hiệu AST giá chỉ khoảng 300K mà cực kỳ hiệu quả, nhiều khi đóng cửa ko chặt suốt đêm sáng ko nổ máy được, chích em này vào 1 tí nổ lại luôn, chứ vác đi ra tiệm cho xạc hay là bị thuốc đổi bình mới thì vừa tốn công vừa phí rượu, các bác hoang quá, hoang quá
Nếu đã đổi bình cứ ra Accu Đồng Nai ở đầu đường Trần Hưng Đạo Q.1 là chuẩn nhất, đừng có hàng ngoại chi cả - Nhá!

Tập Lái
21/9/04
31
0
0
Viet Nam

Các bác đi VIOS cho iem hỏi fát : Tuổi thọ trung bình ắc qui của xe VIOS(40A) là bao nhiêu?xe iem khoảng 18tháng rồi ,ắc qui ở tình trạng đầy mà tắc máy mở nhạc (có chơi SUB)chừng không quá 1h là đẩy xiền luôn hà.:mad:

Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

18 tháng mà bị đẩy là ko hay tí nào, accu dùng tử tế 2 năm rưỡi vẫn ngon, lần sau bác chịu khó mở máy khi nghe nhạc đi. Ko biết cái Sub hút điện cỡ nào chứ xe tôi nghe nhạc sáng trưa luôn bình điện Đồng Nai của tôi vẫn chạy phe phé