Hạng B2
3/10/12
465
2
18
Móa, cái vụ hạ 2% chưa chốt thì có cái quy định mới này. Em muốn chửi thề quá.

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
haivnnet nói:
chỉ khi hình thức phạt nguội được đưa vào áp dụng. Lúc đó giấy phạt sẽ gửi về địa chỉ của chủ xe thì các cụ mới toán loạn lên. Rồi lại bảo là xe này tôi đã bán sao còn phạt tôi..... Lúc bán các cụ cầm tiền rồi mà, Sao các cụ không bắt ng ta phải đi sang tên xe đi.
Mỗi người dân phải tự ý thức được điều đó chứ lực lượng chức năng cũng chỉ có hạn, làm sao mà quản lý được hết việc mua bán tùm lum của người dân như hiện nay chứ.
Thế thì bác giảm phí trước bạ đi! Mình ko la toán lên đâu nhé!

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
haivnnet nói:
chỉ khi hình thức phạt nguội được đưa vào áp dụng. Lúc đó giấy phạt sẽ gửi về địa chỉ của chủ xe thì các cụ mới toán loạn lên. Rồi lại bảo là xe này tôi đã bán sao còn phạt tôi..... Lúc bán các cụ cầm tiền rồi mà, Sao các cụ không bắt ng ta phải đi sang tên xe đi.
Mỗi người dân phải tự ý thức được điều đó chứ lực lượng chức năng cũng chỉ có hạn, làm sao mà quản lý được hết việc mua bán tùm lum của người dân như hiện nay chứ.

Sang tên hay không là quyền của người mua, ai bắt được ?!!! Người bán chỉ nhiệm vụ chứng mình mình hoàn toàn hết trách nhiệm với tài sản đó là xong.

Hạng C
26/12/12
950
16
18
shpy nói:
haivnnet nói:

Sang tên hay không là quyền của người mua, ai bắt được ?!!! Người bán chỉ nhiệm vụ chứng mình mình hoàn toàn hết trách nhiệm với tài sản đó là xong.
Vâng người bán hết trách nhiệm nhưng lúc bị phạt và giấy phạt sẽ gửi về cái địa chỉ của chủ phương tiện đó tức là cái biển số đó trên hệ thống quản lý là vẫn mang tên bác. Người ta không quan tâm là lúc đó xe bác đã bán hay là bác cho mượn. Vì hiện nay luật chưa có chế tài về vấn đề khi chụp là phải chụp rõ mặt tài xế mới được phạt.

Hạng B2
13/12/12
264
17
18
52
Thông tư nghị định của một chính phủ mà......
không biết đâu mà lần

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
banglangbp nói:
Do mình lách, né cái lệ phí nên bây giờ mới la!!!
Nhưng em nghĩ cái phí đó cao quá bác. Nếu thấp hơn, chẳng ai né làm gì đúng không bác Khánh?