Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Không autolock các cửa thì đi trên đường lỡ bị trộm nó mở cửa lấy đồ, nhỡ gặp cướp nó vào xe lấy dao kề cổ , còn autolock cửa thì khi có chuyện ko tự thoát ra được, vẫy tay kêu cứu ko ai giúp.
Sống ở xứ sở thiên đường nó thế, hình như khi được cán bộ hỏi hơn 80% dân số Việt nam hài lòng với chất lượng cuộc sống hiện tại .

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
@sonsaa : Bác nói ai cũng bất bình với cách nói đó , vậy Bác có thấy Bác lexus cũng có cách suy nghĩ như tôi không
Do một phần người dân ở quê típ xúc với ô tô chưa nhiêu nên khả năng xử lý còn chậm .... Còn cái đường quốc lộ 62 đó có khúc nào mà bằng phẳng đâu chạy chắc phải hơn 80 mới vậy ...

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
@kts.quang. .ah...chưa tiếp xúc ô tô nhiều thì khác còn "mỗi ng nông dân có một chiếc ô tô" như bác nói thì khác...vậy mấy ông lái taxi tiếp xúc ô tô còn nhìu hơn mình mà có ô tô đâu?bác chắc bác có ô tô thì kỹ năng lái xe vs kỹ năng cứu hộ hơn lái xe taxi ko? Bác có ô tô oy vậy bác tự tin có đầy đủ kỹ năng sẽ cứu được người trong th đó ko? Mỗi ngày bác tự đập cửa kính xe mình để thực tập đập kính cứu người ah?

Hạng C
17/8/12
957
2.986
93
tp ho chi minh , q7
@sonsaa : Tại sao Bác lại so sánh giữa người dân thường lái xe oto với mấy anh lái xe taxi ờ đây , ai cũng như nhau thôi ... ,Quan trọng là : Chúng ta là những oser thì ít nhiều cũng có những kiến thức lượm lặt trên internet mà các bạn đã chỉ dẫn , còn mấy anh lái Taxi thì cũng có người biết người không , còn những anh nào lái xe mãi kiếm tiền mà không biết đến internet , ví du như không biết trang web ôtôsaigon này thì làm sao mà biết được các kỹ năng :3dcuoi:, cho dù họ lái hơn mình nhiều đi nữa .Ở đây mình cũng không muốn chỉ trích mấy anh lái Taxi , nhưng mình muốn nói cho Bạn Sonsaa hiểu là đừng bao giờ nói nặng người khác khi mà mình chưa thật sự hiểu họ . Có thể tôi có một vài câu nói hơi khó nghe về người nông dân, thì bạn có thể góp ý để mình hoàn thiện hơn , hơn là nói nặng qua lại làm không hay trên diễn đàn này .

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
@kts.quang...Internet là xa lộ thông tin nhưng ko fai là kênh thông tin duy nhất...và học mà ko hành thì cũng chỉ là anh hùng bàn phím thôi...và các oser nhiều người cũng chỉ vào đến mua bán xe chứ cũng chẳng đọc j...nên đừng tuyệt đối hóa cái j..theo kiểu phải sở hữu xe mới hiểu n vde liên quan đến xe...

Hạng C
25/10/12
986
437
63
Hic bàn luận để chia sẽ nhau cái nào phải thì nghe ko phải mình cho qua đi hai bác ơi ... Vậy đi cho nó nhẹ nhàng mà ko mất hoà khí giữa hai bên

• Like
Reactions: kts.quang