Hạng B2
11/6/07
233
4
18
RE: Chevrolet Cap. hay Innova???

Mình đang đi Innova,có thể góp ý cho anh em chút xíu về quan điểm của mình:
*Ưu điểm:
_Nội thất:ốp gỗ tạm được,tương đối rộng rãi cho 8 người ngồi(nếu thay bộ ghế da thì đẹp hơn).
_Dàn lạnh: khá ok với thiết kế dàn lạnh cho mỗi người ngồi trên xe.
_Động cơ:chạy lên 120km/h khá êm,không bị lắc tay lái như ZACE.OK nhất là tiết kiệm nhiên liệu.
_Ngoại thất:tương đối khá với nhiều phụ kiên lắp thêm để tăng thêm vẻ đẹp của xe.
_Gầm xe tương đối cao,tăng khả năng quan sát cho người cầm lái.
*Nhược điểm:
_Khung xe:quá mỏng(có thể do giá thành rẻ),rất dễ móp do va chạm nhẹ.
_Hệ thống giãm xốc:không êm,ngồi rất chông chênh khi đi vào đường nhiều ổ gà,vào cua với tốc độ khỏang 60km/h là phải nghiêng người.
_Gia tốc không lớn: lên 120km/h ok nhưng cần 1 đoạn đường khá dài,hơi khó lên 130 với đường sá Việt Nam.
_Dàn lạnh:dàn lạnh sau khởi động khá lâu,nếu bạn start dàn lạnh sau trong thời tiết nóng thì khá là lâu mới cảm thấy lạnh,trước đó thì chỉ thổi ra hơi nóng thôi.

Theo quan điểm của mình thì với giá thành giữa Innova và Captiva thì dĩ nhiên bỏ thêm vài nghìn ra để mua Captiva là quá ok.Tuy nhiên,để mua 1 chiếc xe thì chúng ta phải quan tâm rất nhiều điểm,vả lại hãy đợi thêm một thời gian nữa để đánh giá chính xác về Captiva(hiện nay Captiva ở Hàn Quốc đã có lỗi kỹ thuật,ở Việt Nam thì chưa nhưng ai dám chắc là không với kiểu làm ăn của dân Việt Nam).

Lời kết:khi ngừng đèn đỏ,bạn hãy để ý quan sát và sẽ nhận ra rằng số lượng xe Innova đang áp đảo(không tính Innova J của taxi nhé).
Chào thân ái!

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Bác phân tích quá chí lý... ưu đấy, khuyết đấy... mọi người tự do lựa chọn nhé!

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Gia tốc không lớn: lên 120km/h ok nhưng cần 1 đoạn đường khá dài,hơi khó lên 130 với đường sá Việt Nam
Em quất 150km ngon:D lúc nào rảnh em pót lên cho bác xem!

Hạng B1
9/2/07
52
1
8

Cap hàng Korea, Ino hàng Nhật
Logo Cap nhìn giống chữ thập trên mấy "nam mo"
Cap trông xa thì đẹp, lại gần "đúng hàng Korea"
Vote cho Ino

Hạng B2
29/1/07
200
0
16

Đầu chuột hơn đít voi các bác ợ

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

ý là mua Cap, nhưng đầu gà với đuôi voi thì ai cũng thích hơn đuôi voi hơn, => INNOVA,

Bác không nên post nhưng lời mà E đẫ EDIT nhé
Thân chào
MEDUSA

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

In có khác xe tải chụp kín mui là mấy đâu, dùng chở khách là hợp, như xe công cộng ấy-> Phân khúc người còn lăn tăn nhiều về kinh tế.
CAP là xu thế của thời đại, giống chiếc Sedam nhưng rất thể thao, bác nhìn bề ngoài cũng đủ để thể hiện phong cách và đẳng cấp hơn rồi -> Người biết chơi xe.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Các Bác bình tĩnh nhé, đây là BOX tư vấn chứ ko phải BOX từng lọai xe nhé , các ý kiến về tư vấn E sẽ giữ lại , vấn đề nào có mùi E xin phép xóa hay edit :D:D.
MUA BÁN THÀNH CÔNG KHI KHÔNG CÃI NHAU:D:D
Chúc Các Bác vui :D:D
THÂN CHÀO
MEDUSA