Tập Lái
9/5/07
3
0
1
TP. HCM
Xin chào cả nhà!!!
Hiện nay mình chuẩn bị mua xe nhưng còn rất phân vân giữa 2 loại xe này. Mong mọi người khách quan tư vấn dùm vì thực sự mình không có nhiều kinh nghiệm về xe. Cap thì nhìn quá ngầu và máy nghe máy mạnh hơn Innova nhưng không biết có bền bằng không nữa (thực sự là mình thích Cap hơn). Mọi người giúp đỡ dùm :), tks nhiều nhiều.

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội
RE: Chevrolet Cap. hay Innova???

Đúng rồi, Cap thôi, nhưng chắc phải đến Tết mới giao được xe.

Tập Lái
9/5/07
3
0
1
TP. HCM

Vậy thì các bác cho xin ý kiến về độ bền của Cap như thế nào. Do xe xuất xứ từ HQ nên cũng lo lắng [8|]

Hạng B2
14/4/07
234
2
18

Trích đoạn: huyan

Xin chào cả nhà!!!
Hiện nay mình chuẩn bị mua xe nhưng còn rất phân vân giữa 2 loại xe này. Mong mọi người khách quan tư vấn dùm vì thực sự mình không có nhiều kinh nghiệm về xe. Cap thì nhìn quá ngầu và máy nghe máy mạnh hơn Innova nhưng không biết có bền bằng không nữa (thực sự là mình thích Cap hơn). Mọi người giúp đỡ dùm :), tks nhiều nhiều.
Bác ơi là bác !
Giờ này mà bác còn ham In gì nữa !
Nói thiệt, bọn TO có sẵn nền tảng tâm lý của người VN thích nó chứ còn khối thằng ngon hơn. CAP thì bác phải chờ đấy ! còn muốn có xe ngay phải chi cho mấy thằng Xeo-men mấy ngàn lận.
Bác ráng gồng mình thêm chút nữa lấy con Grandis của MIT đi bác. Con này AE OS khen wá trời luôn !

Tập Lái
9/5/07
3
0
1
TP. HCM

thưa bác luattc, mới đầu nhà em định lấy con Zace thì mọi người nói cố lấy con Inn... bây giờ bác khuyên em cố thêm chút nữa để lấy Grandis chắc chết :). Như có bác gì gì đó đã từng nói: cố quá coi chừng... quá cố :D

bsc
Hạng B1
8/11/06
70
0
0

Chưa thấy ông hungndung vào đây xxx bậy nhỉ? giúp cho một phát nào! hehehe

Trích đoạn: hungndung
Xe Camry 2007 2.4G, 3.5Q giao nhanh nhất trong tháng 5, cuối tháng 6. đảm bảo ...............................................................................................

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.607
113
Thủ Đức - TP.HCM

Chào Bác Huyan. Xin chia sẻ với Bác suy nghĩ và quyết định của em về việc chọn mua xe:

1. Số chỗ ngồi: gia đình em gồm 2 vợ chồng và 2 con. Vì gia đình em vẫn đang sống chung với ông nội và cô, chú của 2 nhóc nên ngay từ đầu em thiên về chọn xe 8 chỗ để lâu lâu có thể đưa đại gia đình đi chơi xa.

2. Ngân sách: 4 năm sau khi có ý định mua xe, vừa rồi vợ chồng em quyết định thực hiện ước mơ của mình với ngân sách dành cho việc mua xe là khoảng 25 K. Suy đi tính lại, với số tiền này em định mua chiếc VIOS. Chào giá của đại lý TOY là 24,6 K. Đã quyết định mua xe thì em không lăn tăn chuyện đắt rẻ vài trăm, miễn là minh cảm thấy hài lòng về chiếc xe mình mua là được.

3. Phí đăng ký: khi tìm hiểu về phí đăng ký một chiếc xe thì em mới biết thêm:
- Trước bạ: 5 chỗ - 5%; 8 chỗ - 2% (ví dụ: VIOS 1260 USD, INNOVA 600 USD)
- Phí đăng ký: 5 chỗ - 2.000.000 Đ; 8 chỗ - 150.000 Đ
- Xét lưu hành: bằng nhau - 150.000 Đ
- Bảo hiểm bắt buộc: 8 chỗ cao hơn một chút (520.000 Đ so với 270.000 Đ)

4. Quyết định cuối cùng: em quyết định cố thêm một chút và đã ký hợp đồng mua xe INNOVA trong tháng 8/2007 với giá 28,9 K.

Tất nhiên là Bác có sở thích, nhu cầu và ngân sách riêng. Em chỉ đóng góp vài ý kiến. Chúc Bác chọn được chiếc xe ưng ý.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Quan trọng là chọn được cái mình thích bác ạ... Như bác đã nói ban đầu, bác thích CAP hơn, vậy thì lấy CAP thôi. Chỉ lăn tăn 1 chút là CAP uống xăng nhiều hơn INN và xe giao trễ, nhưng nếu bác đi ít, hoặc là chủ cây xăng thì "nô bờ rố bờ lầm" :D Quyết định chén luôn đi bác ạh

Hạng B2
30/5/07
130
0
0

Trích đoạn: ddtuyen

Chào Bác Huyan. Xin chia sẻ với Bác suy nghĩ và quyết định của em về việc chọn mua xe:

.............

4. Quyết định cuối cùng: em quyết định cố thêm một chút và đã ký hợp đồng mua xe INNOVA trong tháng 8/2007 với giá 28,9 K.

Tất nhiên là Bác có sở thích, nhu cầu và ngân sách riêng. Em chỉ đóng góp vài ý kiến. Chúc Bác chọn được chiếc xe ưng ý.

Giá tốt quá. Bác có thể cho em địa chỉ mua xe được không? Cám ơn bác nhiều.