Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.578
11.834
113
HCM
Đúng rồi, hình như e cũng có nghe thông tin đó. Nhưng em nghĩ nó cũng chỉ mới thay đổi đây thôi, vì nhìn form xe, dàn nội thất, 2 con vẫn na ná như nhau :D
Colorado lúc mới ra mắt có nội thất giống D-Max đến 90%, khung gầm thì dùng chung. Sang bản 2017 thì đã khác biệt hoàn toàn rồi bác ! Nội thất Colorado ở Thái đã gần giống với bản Mỹ hơn.
006-jpg.500081

Chevrolet chính thức công bố giá bán và trang bị của Colorado 2017

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Colorado lúc mới ra mắt có nội thất giống D-Max đến 90%, khung gầm thì dùng chung. Sang bản 2017 thì đã khác biệt hoàn toàn rồi bác ! Nội thất Colorado ở Thái đã gần giống với bản Mỹ hơn.
006-jpg.500081

View attachment 501342

Em cám ơn bác. Mà bác cho em hỏi thêm với. Nghĩa là giờ chúng nó đường ai nấy đi. Mặc dù vẫn có quyền xài cái cũ chung, nhưng chúng nó tự phát triển theo hướng riêng biệt phải ko bác?

Hạng B2
31/12/15
126
52
28
29
Ho Chi Minh
Xe ngon, đẹp hơn bản hiện tại rất nhiều, giá cả hợp lý thì không còn gì bàn cải. Thị trường xe bán tải đã khóc liệt nay còn khóc liệt hơn các chú Ranger, Navara, BT-50, Hilux coi chừng bác đây nhé. ;)

• Like
Reactions: ColoradoLTZ-vip
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.578
11.834
113
HCM
Em cám ơn bác. Mà bác cho em hỏi thêm với. Nghĩa là giờ chúng nó đường ai nấy đi. Mặc dù vẫn có quyền xài cái cũ chung, nhưng chúng nó tự phát triển theo hướng riêng biệt phải ko bác?

Hiện tại thì có thể D-Max và Colorado chỉ còn chia sẻ chung khung gầm mà thôi. Động cơ và trang bị đã khác nhau xa rồi. Nhà máy GM ráp Colorado và Isuzu hoàn toàn riêng lẻ. Không như Ford và Mazda ráp BT-50 và Ranger chung. Cụm nhà máy GM, Isuzu, Ford đều nằm cạnh nhau ở Rayong, Thái.

• Like
Reactions: xahoiden216
Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
Tại sao GM không áp dụng ngoại thất của Colorado Mẽo cho thị trường quốc tế luôn nhỉ, bản thân mình thấy ngoại thất bản Mỹ với hốc bánh vuông thật sự manly hơn bản quốc tế :3dcuoi:

Hạng C
11/8/16
782
2.586
93
54
TP.HCM
Hiện tại thì có thể D-Max và Colorado chỉ còn chia sẻ chung khung gầm mà thôi. Động cơ và trang bị đã khác nhau xa rồi. Nhà máy GM ráp Colorado và Isuzu hoàn toàn riêng lẻ. Không như Ford và Mazda ráp BT-50 và Ranger chung. Cụm nhà máy GM, Isuzu, Ford đều nằm cạnh nhau ở Rayong, Thái.
Em nghe ao hồ đồn rằng Ranger và BT-50 đã ly hôn, Colorado và Dmax cũng đường ai nấy đi. BT-50 đã kết hôn với Dmax còn Colorado và Ranger thì độc lập - tự do còn hạnh phúc hay không thì hồi sau sẽ rõ :3dcuoi:

Hạng C
11/8/16
782
2.586
93
54
TP.HCM
Tại sao GM không áp dụng ngoại thất của Colorado Mẽo cho thị trường quốc tế luôn nhỉ, bản thân mình thấy ngoại thất bản Mỹ với hốc bánh vuông thật sự manly hơn bản quốc tế :3dcuoi:
Có mấy cái option chúng còn cắt te tua thì lấy đâu ra bản Mẽo hả bác? Em cũng đang chạy ColoLTZ AT thấy optoin bên Thài mà ướt hết bàn phím. Công nhận khách hàng VN luôn bị các hãng ô tô coi là mọi rợ, chỉ đáng sài đồ thừa, đồ thiếu so với các nước trong khu vực. Mà cũng chịu thôi, vì cái TCVN nó quá thấp, nhiều TCVN còn sài từ thời đồ đá thì đồ thừa cũng dư so với mấy cái TCVN cùi bắp.

• Like
Reactions: tolovitxp