Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Dongta1974 nói:
Con Lac cdx cùi nhà e 3 năm nay chỉ có thay nhớt và bảo dưỡng định kỳ. Cực kỳ hài lòng. Của bền tại người các bác ạ.
Chính xác bác ah. Xe nào mà chả hư....hehe

Hạng B2
7/4/11
129
22
28
em vừa đọc xong 14.trang cảm ơn các bác đã pót nhung bệnh hay gap that là bổ ich, chắc e dẹp ý đinh rờ-cu này luon quá

Tập Lái
25/4/13
11
0
0
xe e chạy dc gần 8 vạn
dạo này chưa thấy có bệnh gì mới, khi nào có bệnh mới em sẽ update ngay
có tiếng máy lọt vào khoang lái hơi to nhưng e nghĩ đó ko phải là bệnh

@các bác khác: e chưa kể thêm 1 số lỗi bị đèn vàng báo trên taplo, bác nào có thì có thể post vào đây để anh em có thêm king nguyệt khi dùng xe ạ

Hạng F
10/3/07
5.056
8.476
113
Thủ Đức - TP.HCM
car_hcm nói:
thienngtk nói:
Matiz còi nói:
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!! Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ? Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??! Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này… Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên. Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !
Hehe, mua Toy mà chạy cho lành bác ơi ! E và thằng bạn cùng mua xe, e mua cruze, bạn e vios, mỗi ngày đi làm gặp nhau e đều cười nó vì xe j mà xấu quá ! Nó thì cười e vì xe gì mà tốn xăng và tiền độ xe quá ! Hahaha...... Bác thích cười kiểu nào ? Thì chọn xe kiểu đó thôi ! Quá đơn giản ! Hahahahaha
khi bac gap mot chiec vios , bac thuong " nhin xuong " hay " nhin len " ??? don gian vay thoi !!
Em đang đi xe đạp. Thấy xe hơi, bất kể xe gì, là em "nhìn lên" tất:D Với số đông người Việt Nam (thu nhập bình quân đầu người năm 2012 là 1.596 USD, theo World Bank) thì có tiền mua xe hơi mới và nuôi được xe là sang rồi:D

Last edited by a moderator:
aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Tóm lại, cái gì còn dính dáng đến Daewoo thì nên tránh xa ... chữ thập là 1 thương hiệu rất lớn nhưng che không hết chữ Daewoo, như anh hùng lỡ bao lầm gái giang hồ thế nào cũng bị sida !
Em phán xong rồi zọt lẹ kẻo ăn đòn của các bác lỡ mua Cờ - ru , Cap - ti ...

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
aaw nói:
Tóm lại, cái gì còn dính dáng đến Daewoo thì nên tránh xa ... chữ thập là 1 thương hiệu rất lớn nhưng che không hết chữ Daewoo, như anh hùng lỡ bao lầm gái giang hồ thế nào cũng bị sida !Em phán xong rồi zọt lẹ kẻo ăn đòn của các bác lỡ mua Cờ - ru , Cap - ti ... 
Bác nói chí phải, như e lỡ dính sida rồi nên ai hỏi tư vấn e thường xui mua Focus, Civic, Altis.....hehe ! Và do đã lỡ dính sida nên cùi đâu có j mất, e chơi và hành em nó hết cốt (độ, khoan, kéo chân, thay đồ, móc mắt....) để e nó phục vụ mình cho thoả cơn đoá bác ! Kakaka !

Quên nữa, bác nào lỡ dính vào gái giang hồ Cờ Ru thì chớ dính thêm vào đồng chí yếu xả hơi nhé..... Hic, y như đã dính gái giang hồ mà còn nghiện thuốc ý ạ, cơn nghiện độ xe nó cứ râm rật rần rần ko dừng lại được đâu ợ ! Hahaha.....

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Em có đọc thread này rất nhiều,và chưa comment,nhưng với em,vẫn hài lòng với tầm tiền bỏ ra mua Cruze,và đặc biệt sau 2,5 rưỡi sử dụng Cruze LTZ vẫn chưa bị bất cứ phiền toái gì từ Cruze,chỉ việc đổ xăng thay nhớt bảo dưỡng và chạy thôi,!
Mỗi dòng xe đều có ưu điểm của nó,và cá nhân em nghĩ người viết bài này chỉ nói lên 1 số bệnh đã từng gặp với Cruze,và không phải em Cruze nào cũng như vậy.Cũng không thể vơ đũa cả nắm được,nếu Cruze mà xe nào cũng bị như thế này thì chắc chắn Cruze ko thể tồn tại đến bây giờ.
to: anh Thienngtk: chẳng lẽ bây giờ anh gán cho em tội danh sao, độ xe làm đẹp xe là sở thích mỗi người,đâu ai ép buộc đâu huhuhuhuhu:(:(. Có chăng tại vì Cruze nó quá hợp để độ thôi hihihihi.
Chevrolet Cruze : Born to be tuned -Sinh ra để độ - theo dòng tít trên 1 tờ tạp chí chuyên về xe của VN
http://autovina.vn/tin-tu...-xe-sinh-ra-de-do.html

• Like
Reactions: hungit007
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
yeu xe hoi nói:
 to: anh Thienngtk: chẳng lẽ bây giờ anh gán cho em tội danh sao, độ xe làm đẹp xe là sở thích mỗi người,đâu ai ép buộc đâu huhuhuhuhu:(:(. Có chăng tại vì Cruze nó quá hợp để độ thôi hihihihi.Chevrolet Cruze : Born to be tuned -Sinh ra để độ - theo dòng tít trên 1 tờ tạp chí chuyên về xe của VNhttp://autovina.vn/tin-tu...-xe-sinh-ra-de-do.html

Hehehe..... tại chú cứ làm a rậm rật, độ riết ra đường đi đâu người ta cùng săm soi con vợ gái giang hồ của anh......... :DÀ hôm nào đưa anh cái sticker VCC a dán nhé, xe a còn thiếu cái đó ! Đùa tí mấy bác cho vui chứ xe em đi gần 2 năm 38.000 km rồi cũng chỉ đổ xăng, thay nhớt, lọc nhớt....thôi ạ ! Chevy Cruze rất "xứng đáng" với đồng tiền bỏ ra

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
xe mềnh mua 8tháng đi 25k km, Bình Thường nhé Lộc Phát

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
ddtuyen nói:
car_hcm nói:
thienngtk nói:
Matiz còi nói:
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!! Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ? Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??! Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này… Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên. Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !
Hehe, mua Toy mà chạy cho lành bác ơi ! E và thằng bạn cùng mua xe, e mua cruze, bạn e vios, mỗi ngày đi làm gặp nhau e đều cười nó vì xe j mà xấu quá ! Nó thì cười e vì xe gì mà tốn xăng và tiền độ xe quá ! Hahaha...... Bác thích cười kiểu nào ? Thì chọn xe kiểu đó thôi ! Quá đơn giản ! Hahahahaha
khi bac gap mot chiec vios , bac thuong " nhin xuong " hay " nhin len " ??? don gian vay thoi !!
Em đang đi xe đạp. Thấy xe hơi, bất kể xe gì, là em "nhìn lên" tất:D Với số đông người Việt Nam (thu nhập bình quân đầu người năm 2012 là 1.596 USD, theo World Bank) thì có tiền mua xe hơi mới và nuôi được xe là sang rồi:D
"" Em đang đi xe đạp. Thấy xe hơi, bất kể xe gì, là em "nhìn lên" tất:D "", Bac luon "nhin len" vi bac "nhin xuong" khong duoc ....
!!!!! y e muon noi la khi minh bo ra mot so tien mua xe va do xe thi it nhieu minh cung thay tu tin hon chu.