Hạng F
15/11/10
9.318
2.957
113
50
Kụ Gừng xài vợ 2 hao quá đấy mà. Rất hiếm ace đi Cruze mà than phiền cả. Của bền tại người hihihi.

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
thienngtk nói:
Matiz còi nói:
Đọc thớt này cũng như nhiều thớt khác thấy cỏ vẻ như Cruze LTZ & Lacetti CDX nhập cũng là mẫu xe bị lỗi giống như em Captiva thì phải ?!! Đủ loại bệnh vặt xẩy ra, mà không phải vài trường hợp cá biệt mà rất nhiều người bị. Sao thế nhỉ ? Thậm chí còn có trường hợp tôi đã từng thấy 1 chiếc Lacetti CDX trông còn bén ngót, keng xà beng mà đang chạy bị gãy rời bánh trước luôn là seo ??! Không lẽ mấy bác đi mấy xe này bị xui, hay là thực sự mẫu xe này có vấn đề về kỹ thuật và chất lượng ?Nếu thi thoảng có người bị thế này, thế kia thì mình cho là của bền tại người, ai không bảo dưỡng kỹ thì bị thế. Còn đằng này… Riêng mình thì cũng sở hữu 2 đời xe của GM Daewoo rồi, mà chưa từng chiếc nào bị hư hỏng gì cả. Từ lúc mua, chỉ có đổ xăng, thay nhớt, thay lọc các loại, vệ sinh bảo dưỡng định kỳ là chạy thôi. Chinh chiến đủ cả miền tây, miền đông, miền trung, tây nguyên. Tuy nhiên, bây giờ thấy xe mấy bác trong thớt hư nhiều thứ rất chi là lạ, nên hơi bị hoài nghi về chất lượng của Cruze/Lacetti nhập quá !
Hehe, mua Toy mà chạy cho lành bác ơi ! E và thằng bạn cùng mua xe, e mua cruze, bạn e vios, mỗi ngày đi làm gặp nhau e đều cười nó vì xe j mà xấu quá ! Nó thì cười e vì xe gì mà tốn xăng và tiền độ xe quá ! Hahaha...... Bác thích cười kiểu nào ? Thì chọn xe kiểu đó thôi ! Quá đơn giản ! Hahahahaha

Bác xem kỹ bài của mình nhé. Đã và đang sở hữu xe Daewoo, chưa bị hư hỏng gì bao giờ. Rất hài lòng với các em nó. Nhưng đối với Cruze/Lacetti & Captiva thì hơi lăn tăn về chất lượng sau khi đọc thớt này. Hãng xe nào cũng có những kiểu xe bị lỗi, không riêng gì GM – Daewoo. Chỉ sợ Cruze & Captiva bị rơi vào trường hợp lỗi từ thiết kế mà thôi.

Vì vậy nếu đổi xe lần tới thì mình sẽ cân nhắc các dòng xe khác của GM. Còn Toyota thì có lẽ chả bao giờ nghĩ đến, đủ tiền mua Toyota thì sẽ mua xe nhãn hiệu khác bất kể Mỹ, Đức, Nhật hay Hàn cho đẹp. Dứt khoát không mua Toyota.

Mua xe mà cứ tính đến chuyện chọn xe nào sau này bán lại đỡ lỗ thì thôi để tiền trong bank cho rồi.

Tập Lái
11/5/20
13
1
3
42
E thấy xe này giá rẻ (xe cũ đời cao), cũng muốn rướt 1 em về, mà vô đây thấy mấy bác bàn tán, em cũng ko còn thiết tha.?

Hạng B2
6/8/14
109
629
123
Cái bệnh 1 không bị, Bệnh điều hoà nóng cũng chưa thấy. (bà cả toàn yêu cầu giảm tốc độ gió về số 1 khi ngồi sau, mặc dù chạy xuống Vũng Tàu trong giờ trưa). (sau 10 tháng sử dụng)

Nhưng đúng là thỉnh thoảng trong xe tự nhiên nghe mùi giống như là đang lấy gió ngoài (chỉ thỉnh thoảng thôi)

Là do cái Cruze trang bị cái chế độ điều hòa tự động lấy gió trong gió ngoài, chắc là gây khó chịu và phiền toái lắm. vậy sao không tắt nó đi cho rồi..., :D

Tập Lái
5/5/09
13
10
3
Ổn hơn Cruze LTZ 2016 nhìu.anh ạ.., :D
Tui đang chạy Ltz 216 đây (mua mới 5/2016), mới đi được 50k kilomet - lành như cục đất, sướng vl. Mấy bác cứ chê, những người xài cruze sướng họ đâu thèm trả lời :D kaka

• Like
Reactions: dongden