Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Bệnh này do thói quen sáng sớm nổ máy chạy liền. Xe e sáng sớm cứ nổ máy 1-2 phút cho ổn định mới chạy! Chứ lúc mới nổ máy vòng tua còn cao vào số hạy bị giật

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
Hiện tượng Orlando lên ga mạnh + hơi giật lúc chuyển số có bác nào khắc phục được không ah? Em cũng bào 27.000km rồi và sống chung lâu nhưng hay bị mất hứng vụ đó :(

Hạng C
14/5/15
520
484
63
Vào số giật mạnh thì thay 2 cái cảm biến đầu ra đầu vào hộp số trước, nếu xe báo lỗi hộp số sẽ báo đèn động cơ. Vòng tua máy cao có thể do lỗi hộp số thật rồi, hộp điều khiển hộp số không nhận đúng tín hiệu nên chuyển số không đúng với tốc độ của xe..,

• Like
Reactions: minhthanhbui
Hạng B1
20/4/15
50
13
8
Chào mọi người.
Chiếc Orlando số AT của e gần 1 tháng lại đây có các hiện tượng sau nghi ngờ hộp số :
  • Vào số D thì bị giật xe mạnh,
  • Tua máy cao, ( kiểu hộp số bị trượt ), đi 85 km/h mà tua 4000 .
  • Nổ máy khi máy nguội cảm giác xe bị rung rung, đi nhanh đỡ hơn.
    Bệnh xuất hiện vào buổi sáng, đi trong ngày vài tiếng sẽ đỡ hoặc tự dưng hết bệnh.
Khi xe lỗi kèm theo có đèn báo biểu tượng xe bị trơn trượt - giống biểu tượng cân bằng điện tử ESP , kèm theo biểu tượng cá vàng.
Trước đây đã từng có biểu tượng hình khóa cờ lê bảo dưỡng,

Em nghi ngờ xe này bị vấn đề gì ở hộp số.
Em ở quận 7, bác nào tư vấn em với và chỉ em chỗ bảo dưỡng có tâm nữa ạ.
Thanks các bác.View attachment 1977763
Xe bác có ai làm chưa. Nếu chưa thì đem qua em kiểm tra cho bác
142/18 Cộng Hoà,p4, q. Tân Bình.
Garage Autotech TFI

Hạng B2
19/9/15
166
133
43
34
Xe em đã mang qua Chevrolet quận 8 và chạy ok, mượt, bốc trở lại rồi.
Thay bobin và 4 cái bugi của em chủ xe cũ trước đây gắn hàng không chuẩn nên cũng thay nốt, vệ sinh kim phun động cơ, tổng thiệt hại 8.7 tr.
Hộp số không bị lỗi gì cả.