Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Dear các Bác,

Em mua lại con ếch 2011, chủ trước đã gắn DVD JVC rồi. Sau 1 năm em chạy thì cái đầu DVD nó bị khô keo nên tuột ra khỏi cái mặt nạ (thụt vào trong). Em không có đồ nghề để tháo tap lô nên đành kéo tay ra và nhét băng dính hai mặt để nó đỡ xộc xệch, nhưng còn hở nhiều lắm, nên bị tiếng ồn vọng vào, và động chạm dây nên cái camera lùi và camera hông lúc lên lúc không. Thường em thấy mấy chổ đồ chơi xe thì mình mua của họ, họ mới chịu sửa, còn cái này em chả biết bác chủ trước mua ở đâu, với lại cũng lâu rồi.

Các bác biết chổ nào chịu (và có nghề nhen) tháo tap lô, kiểm tra dây, bọc và gắn lại cái DVD vào mặt nạ không chỉ em với, chi phí thì em sẵn sàng chịu, mà một số chổ hỏi thì có vẻ không nhiệt tình làm lắm!

Cám ơn các bác rất nhiều.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Chời chời! Bác cứ ra thẳng ADV, chổ nào mà ko làm? Tại đó có thợ làm hết, xong họ tính công, mình trả tiền đàng hoàng mờ! Vd như chổ Quang Diệu chẳng hạn, bác cứ nói là thành viên OS, họ làm cho...

• Like
Reactions: watanabe
Hạng C
13/10/11
811
66.491
93
Dạ, em từng mang ra 1 chổ rồi nhưng nói chuyện thấy ghét lắm nên em mới hỏi chổ nào nhiệt tình dễ thương một chút ạ, mình sẵn sàng trả tiền hậu hĩnh nhưng họ vẫn làm thấy ghét ạ :3dcuoi:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Lúc trước em có đặt về 1 dvd, có ra bác Quang Diệu gắn, nhiệt tình, công 1-2 xị gì đó...nhưng các anh thợ thì mắc bệnh chung...hơi ẩu...mình phải giám sát suốt!

• Like
Reactions: watanabe
Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Mấy cái chỗ đồ nhựa ADV, TBT tức lắm, chiều nay em mới làm nên. Trả tiền ko thiếu 1 các bà cứ như là xin chúng nó. Đồ nhựa xe Mondeo đã dễ hư mình giám sát chỉ tháo ráp từng chút thế mà nó cứ cãi kiểu mấy cái này đơn giản, nạy đùng đùng, miệng còn mè nheo xin vài chục cafe. Moá, lắp xong tự nhiên máy lạnh ko bật tắt đc, em bảo tháo ra vì cắm rack sai rồi, thế mà nó bảo máy lạnh anh hư từ trước. Tức quá nói mày đưa tao đồ nghề để tao tháo cho coi, tháo ra ý chang. Cắm rack ko gài lẫy nên nó ko tiếp xúc.
Em ko tưởng tượng đc nếu ko có mặt mình chỉ và giám sát thì chắc chúng nó phá banh ra luôn. Chó má thật, làm thế cũng đòi ra nghề lấy tiền thiên hạ

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Mấy cái chỗ đồ nhựa ADV, TBT tức lắm, chiều nay em mới làm nên. Trả tiền ko thiếu 1 các bà cứ như là xin chúng nó. Đồ nhựa xe Mondeo đã dễ hư mình giám sát chỉ tháo ráp từng chút thế mà nó cứ cãi kiểu mấy cái này đơn giản, nạy đùng đùng, miệng còn mè nheo xin vài chục cafe. Moá, lắp xong tự nhiên máy lạnh ko bật tắt đc, em bảo tháo ra vì cắm rack sai rồi, thế mà nó bảo máy lạnh anh hư từ trước. Tức quá nói mày đưa tao đồ nghề để tao tháo cho coi, tháo ra ý chang. Cắm rack ko gài lẫy nên nó ko tiếp xúc.
Em ko tưởng tượng đc nếu ko có mặt mình chỉ và giám sát thì chắc chúng nó phá banh ra luôn. Chó má thật, làm thế cũng đòi ra nghề lấy tiền thiên hạ
Haizzz, tụi nó mà nghề nghỗng giề bác! Toàn thứ học lóm, rất hiếm tay chuyên nghiệp, nếu có thì thời gian ngắn đã nổi tiếng ra làm riêng, chỉ tay năm ngón rùi...Dân nội thất ô tô là học lóm từ bậc đàn anh mà ra, học luôn cái tính ẩu tả luôn, làm việc trên tinh thần "hư, gãy kệ..của nó chứ đâu phải của mình", lỡ có gãy giắc cắm thì bỏ luôn, nối dây, nứt nhựa, ok, gắn vào, chủ xe làm sao biết?
Haizzz, zậy đó!

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Chời chời! Bác cứ ra thẳng ADV, chổ nào mà ko làm? Tại đó có thợ làm hết, xong họ tính công, mình trả tiền đàng hoàng mờ! Vd như chổ Quang Diệu chẳng hạn, bác cứ nói là thành viên OS, họ làm cho...
chỗ ông Quang Diệu em sẽ kg bao giờ ghé lần 2, thợ làm ẩu tả, có 1 chú em là ok còn đám còn lại toàn ăn hại...

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Còn cay vụ DVD hả bác? :D:D:D
kg phai bac oi, vụ đó nhằm nhò gì với em, vụ mới hôm rồi nữa em có ghé.. nhờ thợ tháo DVD dùm.. kg hư hỏng gì nhưng làm ẩu em rất kg thích!!! chuyện linh tinh em cũng kg muốn dài dòng, nói túm lại là em sẽ kg ghé lần thứ.. 3 đâu ^^, có mỗi 1 chú em còn tạm đc, nguyên đám còn lại ăn hại và ẩu tả, kg có chuyên nghiệp gì.. em bo cho chú em kia xong rồi cười vui vẻ rồi em vọt, xong em vẫn cảm thấy phật lòng và never come back..