Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Mấy bác ơi cho e xin hỏi: Cái Lộ Trình đi "CHỢ NỔI CÁI RĂNG" mà muốn tham qan như hình vậy:
Chỉ hộ: Chung chung_"diary"
Chỉ hộ: Chung chung_"diary"
...Thì mình đi tới địa fần nào mới thấy đc nhiều ghe buôn bán ăn uống này nọ đều trên ghe và mỗi ghe đều treo lủng lẳng đồ vậy các bác?
T'T^ đó giờ về M.Tay^ chưa tham qan đc hình thức như vậy. Cóp hình trên mạng thấy thích qa'! Mời bác nào đi rồi hướng dẫn chi tiết dùm ạ!Then kiu` :p

Hạng D
29/1/15
2.459
26.504
113
q11
Mấy bác ơi cho e xin hỏi: Cái Lộ Trình đi "CHỢ NỔI CÁI RĂNG" mà muốn tham qan như hình vậy:
View attachment 1664238 View attachment 1664240 ...Thì mình đi tới địa fần nào mới thấy đc nhiều ghe buôn bán ăn uống này nọ đều trên ghe và mỗi ghe đều treo lủng lẳng đồ vậy các bác?
T'T^ đó giờ về M.Tay^ chưa tham qan đc hình thức như vậy. Cóp hình trên mạng thấy thích qa'! Mời bác nào đi rồi hướng dẫn chi tiết dùm ạ!Then kiu` :p
5g sáng đi chế boo ơi. Ra đó có ghe đi luôn :D

• Like
Reactions: Chế H
Hạng B2
30/3/18
206
619
123
View attachment 1664238 View attachment 1664240 ...Thì mình đi tới địa fần nào mới thấy đc nhiều ghe buôn bán ăn uống này nọ đều trên ghe và mỗi ghe đều treo lủng lẳng đồ vậy các bác?
Chế đi sớm sớm gần sáng xuống ghe ăn ở ghe luôn.đừng đi buổi chiều-trưa ko vui đâu:D
Thằng bạn nó chở khách du lịch mấy ông bắc kỳ xuống tham quan chợ xong lên xe nó nói.. chợ như cái nồi đéo có mẹ gì :p Thua dạ em ở cần thơ
Cần thơ có chỗ cơm sườn ngon quán 6 quận ở Trần Văn khéo..Ăn gia đình em thấy quán Lúa nếp hay biển đông quán 6 đời đều có tiếng ở cần thơ. Thân!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: phamttruc
Hạng D
30/3/05
2.353
15.308
113
Ra bến Ninh Kiều thuê ghe đi, còn không mua vé đi ghép chung ghe lớn.
Nếu đi 5g sáng thì trời còn tối thui thùi lùi thì làm sao mà thấy hàng hoá, ghe cộ. Cỡ 6g-7g sáng đi vẫn được.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Ra bến Ninh Kiều thuê ghe đi, còn không mua vé đi ghép chung ghe lớn.
Nếu đi 5g sáng thì trời còn tối thui thùi lùi thì làm sao mà thấy hàng hoá, ghe cộ. Cỡ 6g-7g sáng đi vẫn được.
...Đâu fải tối thui thùi lùi là 5h sáng âu? Ý 5h sáng là mới bắt đầu ở SG mìh xuất fát đi, đúng 7h30 tới ngay Chợ Nổi rồi thì giờ đó ko biết ghe ngta đã về hết chưa?

chợ như cái nồi đéo có mẹ gì. Thân!
Mục đích xuống Chợ Nổi là tìm kiếm ăn uống trên ghe lạ lạ như vậy thôi....Còn như ai nói Đ.C.M.G` thì đi chỗ khác chơi sẽ có nhiều CHA để jải bày...:cool:

Trích:
Ai về Chợ Nổi Cái Răng
Đến thăm chợ Nổi vẫn Hằng ước ao
Câu mời ai thả ngọt ngào
Cam xoài bưởi quýt má em ẩn hồng
Mai xa lại nhớ bồn chồn
Người về chợ Nổi Cái Răng...có em chờ!

Bài thơ ngta hay như vậy! Chất người Miền Tây mà lại đi beu^ :cool:

Hạng B2
30/3/18
206
619
123
...Đâu fải tối thui thùi lùi là 5h sáng âu? Ý 5h sáng là mới bắt đầu ở SG mìh xuất fát đi, đúng 7h30 tới ngay Chợ Nổi rồi thì giờ đó ko biết ghe ngta đã về hết chưa?

Mục đích xuống Chợ Nổi là tìm kiếm ăn uống trên ghe lạ lạ như vậy thôi....Còn như ai nói Đ.C.M.G` thì đi chỗ khác chơi sẽ có nhiều CHA để jải bày...:cool:

Trích:
Ai về Chợ Nổi Cái Răng
Đến thăm chợ Nổi vẫn Hằng ước ao
Câu mời ai thả ngọt ngào
Cam xoài bưởi quýt má em ẩn hồng
Mai xa lại nhớ bồn chồn
Người về chợ Nổi Cái Răng...có em chờ!

Bài thơ ngta hay như vậy! Chất người Miền Tây mà lại đi beu^ :cool:
Em chỉ nói lại ngta ta nói thui:D
CẦN thơ gạo trắng nước trong massage xa ở đó lòng không mún về :rolleyes::rolleyes: Chế đi cần thơ Chua