Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com
RE: Mời Các Thành Viên OS Đến Từ Miền Tây Vào Đây

Em ở CAO LÃNH,ĐỒNG THÁP
Còn trước kia ở THẠNH PHÚ,BẾN TRE
Em hay về CAO LÃNH lắm

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Trích đoạn: chain

Em xin phép lập một topic nhỏ này để những thành viên OS đến từ miền Tây vào đây ra mắt làm quen với nhau. Trước tiên em xin được giới thiệu về em trước. Em đến từ Chợ Mới tỉnh AG (An Giang) cách TP Long Xuyên khoảng 30 km.

Mong các bác nào ở tỉnh miền Tây thì chúng ta có thể vào đây để giới thiệu về mình. Mục đích để anh em làm quen với nhau. Và OS cũng có cái hay là đi đến đâu thì cũng có hướng dẫn viên du lịch kiểu cây nhà lá vườn:D
Hình như từ bác qua em cũng gần,hôm nào nhậu cái bác nhể

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Theo như em thấy qua vòng một thi đấu thì có nhiều thí sinh đến từ Bến Te nhiều hơn các tỉnh khác:D hy vọng sẽ có nhiều hộ khẩu thường vắng tạm trú hơn ở tỉnh AG của em :D

To bác Phuongnam: dạ nhất định bác ạ. Em ở Chợ Mới cách Long Xuyên và Cao Lãnh hầu như bằng nhau 30-40km. Có dịp nào em về nhà em sẽ a lô ốp lai với bác!;). Cao Lãnh thì có bánh xèo, lẩu dê, bê thui,.... ngon lắm :D

Hạng B2
8/12/04
124
0
16

em có ý kiến : anh em miền tây mình lập cái list có tên , số đt , nơi ở ... để tiện liên lạc nhé ....
mong các bác đóng góp !!!!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: sagittarius234

@:steelman & trungnghia : em cũng dân miền tây nếu theo đúng như nguyên quán CMND : Giồng Trôm - Bến Tre nhưng sinh ra ở Miền Bắc:D và sống ở TPHCM năm về quê 1 lần.

Tui cũng rứa, sinh Hà nội, năm 75 vào tiếp quản Sài gòn. Bây giờ thì mất gốc rồi, thành người Sài gòn rồi.:D

Hạng C
12/5/06
763
3
18

có ai dân SG gốc Gò đen với em không?

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: shdodai

có ai dân SG gốc Gò đen với em không?

À chỗ ấy có cái Gò gọi là Gò đen, xung quanh toàn Lông không, ý lộn Long (Long Hiệp, Long gì gì nữa tui quên).:D:D

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

thế rượu Gò đen là xuất phát từ đấy hả bác?

O.S.P.D
27/1/04
648
978
93
Vietnam

Trích đoạn: sagittarius234

@:steelman & trungnghia : em cũng dân miền tây nếu theo đúng như nguyên quán CMND : Giồng Trôm - Bến Tre nhưng sinh ra ở Miền Bắc:D và sống ở TPHCM năm về quê 1 lần.

Nếu em đoán không lầm thì ít nhất 1 trong 2 cụ thân sinh của bác phải là HSMN ?
Bến Tre quê mình, nhất là phía Mỏ Cày, Thạnh Phú còn vất vả lắm bác ơi :(. Bác không thấy hàng năm, cứ vào dịp lễ Tết thì phà RM, HL kẹt kinh lắm, toàn là con em BT đi làm ăn xa, có dịp nghỉ lâu mới về thăm quê được. Nếu có dịp ra miền Bắc, lên tận phía biên giới như Móng Cái, Lào Cai vào massage mà còn thấy mấy em miền Nam, hỏi quê em ở đâu, 10 người thì cũng 3-4 trả lời quê BT rồi, chán !