Hạng B2
3/1/09
285
1.202
93
E lăn tăn con này với con X1 Leica quá,vẫn thích X1 nhưng đúng là ko thể ko ngâm kíu con fuji này

Ảnh này chụp với ánh sáng là mấy bóng đèn vỉa hè thôi,chế độ auto.Chụp AS yếu quá ok.

Chỉ là PnS

Giờ chỉ còn lăn tăn cái màu săc,nước ảnh thôi.E ko thích loại nét căg đen đét,thích loại nó mềm mại,tự nhiên.Màu cũng ko được lên gân quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Em nghĩ bác Giang nên thử Fuji X100 lúc này, đợi năm sau Leica ra phiên bản thay thế X1 thì chơi bản mới.
Giờ Leica X1 còn nhiều yếu điểm, iso tạm ổn ở 800, lấy nét chậm, nghe nói firmware mới thì khá hơn. Khỏan focus distance trên máy hơi khó chơi, hy vọng bản sau cải tiến. Không có viewfinder, phải mua rời gần $300 nửa?

Nói chung Fuji x100 hầu như khắc phục mọi vấn đề của Leica X1. Dĩ nhiên màu ảnh 2 bên sẽ khác nhau. Em thích mảu vivid của X1. Hồi trước em tính mua X100 mà lâu và cũng dội giá cao quá, với lại vẫn to để nhét túi, nên mua PnS nhỏ gọn.
Cái Fuji X100 nhìn rất sang, để kế bên leica cũng không ngán chấm đỏ mấy :D

Hạng B2
3/1/09
285
1.202
93
sinhviengià nói:
Em nghĩ bác Giang nên thử Fuji X100 lúc này, đợi năm sau Leica ra phiên bản thay thế X1 thì chơi bản mới.
Giờ Leica X1 còn nhiều yếu điểm, iso tạm ổn ở 800, lấy nét chậm, nghe nói firmware mới thì khá hơn. Khỏan focus distance trên máy hơi khó chơi, hy vọng bản sau cải tiến. Không có viewfinder, phải mua rời gần $300 nửa?

Nói chung Fuji x100 hầu như khắc phục mọi vấn đề của Leica X1. Dĩ nhiên màu ảnh 2 bên sẽ khác nhau. Em thích mảu vivid của X1. Hồi trước em tính mua X100 mà lâu và cũng dội giá cao quá, với lại vẫn to để nhét túi, nên mua PnS nhỏ gọn.
Cái Fuji X100 nhìn rất sang, để kế bên leica cũng không ngán chấm đỏ mấy :D

Có lẽ thế bác ạ,cuối tuần e lại đi choạch thử mấy nhát .Con này cầm đầm tay,nặng lắm.To hơn cả GF2.
Cái vỏ máy nó bằng săt,nhưng cái da cầm vào hơi khô và có vẻ mỏng-chắc chỉ để trang trí là chính.
E chỉ ko thích nếu ảnh nó cứng và màu nó lên gân hoặc thái quá.Cứ mềm mại như mắt nhìn thôi,vì chụp trẻ con với mấy người trong nhà là chính.
Lại D lux 4.
Chỉ là PnS

Chỉ là PnS

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/1/09
285
1.202
93
Hehe...chụp cây da rắn nên e bán máy là đúng òi.
Mà cái này tên gì e cũng ko bít thật.
Làm cái cơm nguội nữa,các tổ máy phát điện ở thủy điện Hòa bình.

Chỉ là PnS