Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Không tuân thủ bảo dưỡng định kỳ của hãng thì khi xe có vấn đề gì sẽ bị từ chối bảo hành, khi bán xe cũng sẽ bị dìm giá.
Nếu mua xe cũ, cái đầu tiên tôi soi là cuốn sổ bảo hành, bảo dưỡng, nếu chủ xe không tuân thủ là bỏ qua luôn, khỏi đàm phán xe xét gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
19/4/20
29
42
13
17
Bác tự làm là rẽ nhất. Nhớt thường 150k bình. Tốt 200k bình. Lọc nhớt 80. Lọc gió 80, lọc máy lạnh 80. Lọc xăng 1xx

Khi nào bảo dưỡng lớn tầm 30.000 km hay 60.000 km thì ra garage làm. Tiết kiệm khối tiền
Xe mới ko bảo dưỡng tại hãng là ko bảo hành nhé bác.

• Like
Reactions: Thinh huynh
Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Không tuân thủ bảo dưỡng định kỳ của hãng thì khi xe có vấn đề gì sẽ bị từ chối bảo hành, khi bán xe cũng sẽ bị dìm giá.
Nếu mua xe cũ, cái đầu tiên tôi soi là cuốn sổ bảo hành, bảo dưỡng, nếu chủ xe không tuân thủ là bỏ qua luôn, khỏi đàm phán xe xét gì nữa.
VN vẫn căn cứ vào sổ BH hả? Nếu thế chắc có thể bùa được ko? Còn ở đây nó đưa vào Record Data hết, bất cứ ai cũng có thể truy cập History... Cuốn sổ nó phát theo xe chỉ là cho Mình muốn ghi gì thì ghi, không có giá trị.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
VN vẫn căn cứ vào sổ BH hả? Nếu thế chắc có thể bùa được ko? Còn ở đây nó đưa vào Record Data hết, bất cứ ai cũng có thể truy cập History... Cuốn sổ nó phát theo xe chỉ là cho Mình muốn ghi gì thì ghi, không có giá trị.
Hình như giờ là BH điện tử hết rồi bác. Nhưng vẫn có sổ cầm tay, ai thích thì mỗi lần bảo dưỡng xong kêu cố vấn dịch vụ đóng mộc xác nhận. Hồi xe cũ em vẫn hay làm vậy, vừa có bảo hành điện tử vừa có sổ vừa giữ toàn bộ hóa đơn bảo dưỡng sửa chữa. Đặt trong tâm thế mình là người mua xe cũ thấy chủ người ta kỹ vậy thì mình cũng an tâm phần nào

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Hình như giờ là BH điện tử hết rồi bác. Nhưng vẫn có sổ cầm tay, ai thích thì mỗi lần bảo dưỡng xong kêu cố vấn dịch vụ đóng mộc xác nhận. Hồi xe cũ em vẫn hay làm vậy, vừa có bảo hành điện tử vừa có sổ vừa giữ toàn bộ hóa đơn bảo dưỡng sửa chữa. Đặt trong tâm thế mình là người mua xe cũ thấy chủ người ta kỹ vậy thì mình cũng an tâm phần nào
Vậy ra garage ngoài nó có vô BH điện tử ko hay chỉ đóng mộc. Mà nó vô BH điện tử hãng nó có chấp nhận? Còn đóng mộc thì..có thể bùa mà.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Vậy ra garage ngoài nó có vô BH điện tử ko hay chỉ đóng mộc. Mà nó vô BH điện tử hãng nó có chấp nhận? Còn đóng mộc thì..có thể bùa mà.
À em đang nói bảo hành-bảo dưỡng trong hãng thui. Còn làm ở gara ngoài thì ko có lưu trong sổ điện tử của hãng đâu :D Nên mới có chuyện mí xe đâm đụng mạnh hoặc thủy kích toàn đem ra ngoài đại tu rùi rao bán đó bác

Hạng D
2/5/16
1.909
1.858
143
Tùy hãng bác ạ, có hãng truy cập trên app là thấy lịch sử bảo trì, có hãng phải cộp dấu vào sổ, con dấu đó do đại lý cộp vào khi đến bảo dưỡng, không phải muốn ghi gì thì ghi. Xem sổ cũng sẽ biết được có tua ODO hay không. Những xe tua ODO thường bị chủ xe/ con buôn đưa lý do là bị làm mất sổ bảo hành.

• Like
Reactions: tbxn
Tập Lái
16/7/17
33
36
18
Tất cả những cái mình nói ng đàn ông nào cũng tự làm đx với 1 ít đồ nghề. Chỉ có vì VN mình phí dịch vụ rẽ quá nên đâm ra ai cũng lười riết nên ì
Đúng vậy, những việc như can thiệp sâu vào chi tiêt bên trong thì cần đến thiết bị và kỹ thuật. Còn mấy thao tác như thay nhớt, thay filter, vệ sinh dàn lạnh.... chúng ta có thể tự làm được mà.
Tự mình chăm sóc cho chiếc xe cũng có cảm xúc Yomost lắm.

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Bạn đang spam hay quảng cáo ? vì hôm nay trên 50 bài trả lời .. lạ thật mà là tên bạn
Đi backlink cho website của ông ấy thôi bác, ko hiểu sao các mod để mấy thể loại này spam tự do vậy sếp @lamnk