Hạng D
6/3/08
3.923
7.960
113
Sàigòn
Theo bài trên là vậy đó, thực tế chắc phải có bác nào mua-bán xe rồi xác thực xem thế nào. Thấy hơi vô lý vì biển số đó của mình giờ gắn chính biển đó lại mất phí như mới. Trong khi mua xe cũ bấm biển mới lại không mất phí biển số :D
Tuỳ bác ơi, bác mua xe cũ cùng khu vực thì không đóng, nhưng nếu mua khu vực khác mà chuyển về khu vực 1 (hcm, hn) thì vẫn phải đóng 20tr!
Riêng về việc “dùng lại” cái bs định danh thì ko biết là dùng lại chính cái bs đã thu hồi hay sẽ dập biển mới

Hạng D
6/3/08
3.923
7.960
113
Sàigòn
Vẫn có thắc mắc trường hợp này
- Mình có biển số định danh SG, hộ khẩu SG, nhưng đăng kí tạm trú ở Đồng Nai
- Mình mua xe mới, ra CSGT đồng nai đăng ký xe mới, vì có bs định danh sg nên mình sẽ lấy bs định danh đó
Vậy lệ phí là bao nhiêu ? 20tr ở SG hay 2tr ở DN ????
Trường hợp này hay nè!
đóng mức DN nhưng lại được đeo biển SG!

• Like
Reactions: lyhuynguyen
Hạng B2
8/2/22
335
471
63
Chắc biển số mới, mua xe mới bắt đóng 20triệu mà bắt xài biển số cũ xì thì tui đấm vô mặt chứ ở đó đóng 20 triệu. Nói thiệt! Đấm liền :D
theo bài là bác mua xe mới vẫn đóng 20tr đó, và xài đúng cái biển cũ của bác luôn chứ ko phải số cũ biển mới :D :D :D

Hạng D
24/4/17
1.910
1.539
138
34
Đinh với chả D, phien phuc, chẳng ra con chi hết

Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Vẫn có thắc mắc trường hợp này
- Mình có biển số định danh SG, hộ khẩu SG, nhưng đăng kí tạm trú ở Đồng Nai
- Mình mua xe mới, ra CSGT đồng nai đăng ký xe mới, vì có bs định danh sg nên mình sẽ lấy bs định danh đó
Vậy lệ phí là bao nhiêu ? 20tr ở SG hay 2tr ở DN ????
theo e nghĩ bác sẽ đóng 20tr

Hạng F
7/8/17
7.487
10.196
113
Không biết sau khi nộp lại biển số cũ xong rồi mình mua xe mới thì sẽ ntn, xe mới sẽ lắp lại chính cái biển số cũ đó hay là biển mới với số cũ.
Mang về tiêu hủy. Đưa lên kho ql số, nào mua xe mới thì in biển mới.

Hạng D
26/3/17
2.621
4.702
113
theo bài là bác mua xe mới vẫn đóng 20tr đó, và xài đúng cái biển cũ của bác luôn chứ ko phải số cũ biển mới :D :D :D
Mình nghĩ mà biển mới số cũ, chứ lưu lại biển số cũ biết bao nhiêu kho cho đủ. Chưa kể đi kiếm nó cũng mệt, rồi để lâu nó trầy tróc hư hỏng rỉ sét nữa.
Chưa kể lưu kho này rồi nta đi tới tỉnh khác sống chả lẻ quay lại tỉnh cũ chờ chực lấy lại cái biển số đó đem về. Rất nhiều thứ bất tiện.
Cứ đem nấu chảy ra lấy nguyên liệu, ai cần thì dập 1c biển số mới vừa đẹp vừa nhanh vừa tiện.

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Số cũ nhưng biển mới nha bác, chứ không phải họ giữ lại biển cũ rồi gắn lại cho mình. Còn vụ 20 củ thì vẫn đóng đủ nếu bác mua xe mới tinh hoặc xe cũ ở khu vực khác về đăng ký ở khu vực 1.