Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
đang yên đang lành, rối như canh hẹ. dùng biển cũ hay biển mới thì các bác cũng fai nôn 20tr ra khi mua xe mới, đâu dễ bỏ miếng ngon cho các bác zậy dc

Hạng B2
8/2/22
331
464
63
Số cũ nhưng biển mới nha bác, chứ không phải họ giữ lại biển cũ rồi gắn lại cho mình. Còn vụ 20 củ thì vẫn đóng đủ nếu bác mua xe mới tinh hoặc xe cũ ở khu vực khác về đăng ký ở khu vực 1.
Hôm rồi em nộp ngta nói vậy đó, giữ cả khung luôn, sau gắn lại trả như cũ. Thực tế thì em chưa rõ vì em đang chờ chưa nhận xe mới :D

• Like
Reactions: ThikViVu
Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Có bác nào đã mua xe mới ra biển số định danh cũ chưa lên đây cập nhật cho ae tường tận, chứ bây giờ rối rắm quá

Hạng B2
9/12/21
179
315
63
31
Vẫn có thắc mắc trường hợp này
- Mình có biển số định danh SG, hộ khẩu SG, nhưng đăng kí tạm trú ở Đồng Nai
- Mình mua xe mới, ra CSGT đồng nai đăng ký xe mới, vì có bs định danh sg nên mình sẽ lấy bs định danh đó
Vậy lệ phí là bao nhiêu ? 20tr ở SG hay 2tr ở DN ????
tính theo HK mà, tạm trú nó chỉ nhận hồ sơ rồi nó gửi về nơi thường trú nhé

• Like
Reactions: dttinh
Hạng C
15/6/16
844
1.120
93
40
Tuỳ bác ơi, bác mua xe cũ cùng khu vực thì không đóng, nhưng nếu mua khu vực khác mà chuyển về khu vực 1 (hcm, hn) thì vẫn phải đóng 20tr!
Riêng về việc “dùng lại” cái bs định danh thì ko biết là dùng lại chính cái bs đã thu hồi hay sẽ dập biển mới
Thường biển cũ đã thu hồi sẽ huỷ, khi chủ nhân cần dùng cấp cho xe mới sẽ đc cấp biển mới với dòng số cũ đã đc định danh. Kết luận: thông tư mới tạo thêm doanh thu cho cơ quan sx biển số và thanh lý ve chai.

• Like
  • Haha
Reactions: HOCON and petiumvn
Hạng D
6/3/08
3.923
7.747
113
Sàigòn
Thường biển cũ đã thu hồi sẽ huỷ, khi chủ nhân cần dùng cấp cho xe mới sẽ đc cấp biển mới với dòng số cũ đã đc định danh. Kết luận: thông tư mới tạo thêm doanh thu cho cơ quan sx biển số và thanh lý ve chai.
Đề xuất:
1. Làm thủ tục thu hồi online, còn cái BS thì chủ sở hữu tự giữ, tự chịu trách nhiệm và khi có xe khác thì chỉ làm thủ tục đăng ký + dùng lại BS cũ mình đang giữ.
2. BS (vật lý) cá nhân tự làm (dập, vẽ...) và tự chịu trách nhiệm. CA chỉ lo thủ tục đăng ký.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.128
113
Đề xuất:
1. Làm thủ tục thu hồi online, còn cái BS thì chủ sở hữu tự giữ, tự chịu trách nhiệm và khi có xe khác thì chỉ làm thủ tục đăng ký + dùng lại BS cũ mình đang giữ.
2. BS (vật lý) cá nhân tự làm (dập, vẽ...) và tự chịu trách nhiệm. CA chỉ lo thủ tục đăng ký.
Làm như bác thì dễ cho dân quá? mà dễ thì mấy ảnh không có chịu đâu. Hó hó....

• Haha
Reactions: Nguyễn
Tập Lái
27/6/09
5
2
3
M mua xe cũ cùng tỉnh (HCM) nhg chưa có bso (do bso cũ phải trả cho chủ cũ) thi có phải tốn 20tr o ae?