Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Với cái giá 3.8 tỉ, nếu chọn giữa em này và S400 thì e chọn S400 không chút lăn tăn.

• Like
Reactions: SGFe
Hạng B2
26/12/07
116
64
28
44
tp hcm
Xin lỗi các bác GS350 không cùng phân khúc với dòng S của Merc, Gs350 cùng phân khúc sedan thể thao với 640i và A7 thì đúng hơn ạ, còn S400 dòng S lắp ráp trong nước nên giá nó rẻ như thế chứ S500L hya S550L lại ngang giá với LS460.
Nó bằng A6 với 530 thôi bác.

Hạng D
4/7/14
1.107
542
113
thành phố hcm
Điều bác nói là đúng, nhưng đó là đúng với tình hình xe trước khi Lexus chính hãng vào VN. Trước đây, khi xe Lexus được bên ngoài nhập về với giá tương đương hoặc rẻ hơn các xe cùng phân khúc của Mercedes, BMW, Audi, số lượng người chọn Lexus với những lí do bác nói là rất nhiều, và em thấy điều này hoàn toàn hợp lí. Với tư duy ăn chắc mặc bền, Lexus thời điểm đó là 1 lựa chọn rất tốt cho giới đại gia.
Sau khi Lexus chính thức vào VN, họ lại định giá xe của mình cao hơn các đối thủ một bậc, thì lại là một câu chuyện hoàn toàn khác. Em lấy ví dụ như trên em đã còm, LS460L cao hơn Merc S500L 920 triệu, tính trước bạ ở SG thì giá ra biển chênh nhau hơn tỉ đồng. Trường hợp tương tự với em GS trong bài này. Mercedes lại có lợi thế cạnh tranh khi phụ tùng thay thế được lắp ráp trong nước, tuy không rẻ hơn phụ tùng nhập bao nhiêu, nhưng gần như có sẵn, không phải đợi nhập về như Lexus. Em nghĩ 1 tỉ đồng tiết kiệm từ việc chọn Merc S, đủ để gánh những khoản chi vượt trội khi chọn Merc so với Lexus, kể cả khoản khấu hao xe Merc cao hơn LS. Thế thì tội gì không chọn Merc cho sướng :D.

Đôi điều chia sẻ từ góc nhìn cá nhân của em.
Em cũng đồng quan điểm vói pác đấy. Thật ra e và bao phần lớn số đông bảo đảm với các pác chẳng rành GS hay LS nó cùng với phân khúc nào đâu cứ có tiền đi mua xe, thấy xe nào thích, dẹp sang,nhiều dân LÚA bảo thằng Mer sang đẳng cấp hơn Lexus là chơi Mer ngay. Hỏi dân LÚA bảo Lexus đi đỡ mất giá hơn là nhiều khi cũng cấm đầu đi mua ngay.... Hihi

Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
So sánh cũng khó lắm , BMW và Mec nghiêng về sang trọng thương gia với giá 3 tỷ 8 , còn Lexus thì nghiêng về thể thao thời trang :D

Cá nhân em thấy Lexus đẹp !

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
E là làm Eclass cho nó ngang tầm GS. Dư tiền bảo dưỡng thoải mái luôn kaka
Bác chờ E2017 mua luôn vãn còn dư tiền mua thêm 1 em Audi A4,C200,Series 3 cho vợ đi chợ kakaka