Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Tình hình là 26 AL gia đình em làm chuyến SG - Yên Bái, có người khuyên em đi QL14, các bác đi QL14 rồi cho em lời khuyên với, đường dễ đi và thoáng ko ạ :D

Lượt về chắc em đi lại QL1 :D
Bác có tuyến đi chung đường với em nè. Nhưng e về trễ hơn tí. Đi QL14 đường hẹp hơn ql1a, Nhưng đẹp hơn. Năm ngoái e về chỉ xấu đoạn chân đèo lò xo ra tới Đà nẵng. Bác về chỗ nào Yên bái ?

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
Bác có tuyến đi chung đường với em nè. Nhưng e về trễ hơn tí. Đi QL14 đường hẹp hơn ql1a, Nhưng đẹp hơn. Năm ngoái e về chỉ xấu đoạn chân đèo lò xo ra tới Đà nẵng. Bác về chỗ nào Yên bái ?
Em ko rõ chỗ nào, có người quen ngoài đó, đi chung xe với em, ra đó chỉ tiếp đường tới nhà :D

Em vừa đi vừa ngắm cảnh nên dự tính 30 AL tới Yên Bái, đón giao thừa tại đó luôn. Em đang lên lộ trình chuyến đi, nghe bác nói QL14 tốt nên chắc em sẽ đi QL14 tới Đà Nẵng sau đó đi theo QL1. Có thể như sau:
  • Sài Gòn - Buôn Mê Thuộc: ngủ 1 đêm
  • Buôn Mê Thuộc - Đà Nẵng: ngủ 1 đêm, thăm họ hàng rồi đi tiếp
  • Đà Nẵng - Hà Tĩnh: ngủ 1 đêm, từ đây em sẽ chạy theo QL1
  • Hà Tĩnh - Ninh Bình: ngủ 1 đêm, thăm chùa Bái Đính
  • Ninh Bình - Yên Bái
Đường về thì em chưa biết như thế nào, có thể còn chạy lên Sapa và Hạ Long chơi xong mới quay về :D

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Em ko rõ chỗ nào, có người quen ngoài đó, đi chung xe với em, ra đó chỉ tiếp đường tới nhà :D

Em vừa đi vừa ngắm cảnh nên dự tính 30 AL tới Yên Bái, đón giao thừa tại đó luôn. Em đang lên lộ trình chuyến đi, nghe bác nói QL14 tốt nên chắc em sẽ đi QL14 tới Đà Nẵng sau đó đi theo QL1. Có thể như sau:
  • Sài Gòn - Buôn Mê Thuộc: ngủ 1 đêm
  • Buôn Mê Thuộc - Đà Nẵng: ngủ 1 đêm, thăm họ hàng rồi đi tiếp
  • Đà Nẵng - Hà Tĩnh: ngủ 1 đêm, từ đây em sẽ chạy theo QL1
  • Hà Tĩnh - Ninh Bình: ngủ 1 đêm, thăm chùa Bái Đính
  • Ninh Bình - Yên Bái
Đường về thì em chưa biết như thế nào, có thể còn chạy lên Sapa và Hạ Long chơi xong mới quay về :D
À, bác đi chơi. Cung đó bác đi đảm bảo đẹp hơn ql1. Chú ý dân chút vì họ chạy ẩu hơn đường ql1.
Bác mà lúc vào có thời gian nên đi đường HCM khám phá. Em chắc ngày 6 tết vào cũng tính đi đường HCM.
Bác đi chơi thế thì thoải mái rồi, em về tết nên ko đi ngoản cảnh được.

Hạng B2
13/9/17
117
93
28
31
À, bác đi chơi. Cung đó bác đi đảm bảo đẹp hơn ql1. Chú ý dân chút vì họ chạy ẩu hơn đường ql1.
Bác mà lúc vào có thời gian nên đi đường HCM khám phá. Em chắc ngày 6 tết vào cũng tính đi đường HCM.
Bác đi chơi thế thì thoải mái rồi, em về tết nên ko đi ngoản cảnh được.
Em tính là mùng 1 ăn tết xong là bắt đầu đi lòng vòng miền bắc, tầm khoảng mùng 7 bắt đầu đi về để kịp t2 đi làm :D Nên chắc lúc quay về em sẽ đi thử đường HCM cho biết. Thanks bác.

Hạng B2
28/5/16
387
451
63
43
Em tính là mùng 1 ăn tết xong là bắt đầu đi lòng vòng miền bắc, tầm khoảng mùng 7 bắt đầu đi về để kịp t2 đi làm :D Nên chắc lúc quay về em sẽ đi thử đường HCM cho biết. Thanks bác.
Mình cũng dự định thứ 2 đi làm nhưng chắc mùng 6 khởi hành rồi. Vì tính đưa vợ và 2 nhóc đi tham quan 1 số nơi nữa. Hy vọng có thể giao lưu với bác 1 chặng đường.

Tập Lái
16/7/16
34
18
8
Em cũng đang tính 2018 này ôm con tủn của em chạy từ q.12 ra tới bắc ninh đây. Dự kiến ngày 26 hoặc 27 em đi. Đang tham khảo các bác ạ.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Cung đường ven biển đoạn Cà Ná —> Tp Phan Rang đường xá có tốt không các bác? Năm ngoái bị sạc lở nên em không đi được.
Đường xá đẹp, có vài móp nhỏ không đáng kể, mới đi lại cách đây mấy hôm.

• Like
Reactions: RubyTran
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Cung đường ven biển đoạn Cà Ná —> Tp Phan Rang đường xá có tốt không các bác? Năm ngoái bị sạc lở nên em không đi được.
Em mới đi đoạn này về hôm Chủ nhật 17/12/2017 đường tốt rồi nhé bác. Đoạn đầu tiên (Cà Ná vòng qua núi) cảnh đẹp nhưng vắng người. Hết đường vòng núi là đường thẳng tắp chạy vô Tp Phan Rang luôn, có con lươn ở giữa, vắng hoe, ko có CA, phi 80-90 vô tư, nhưng coi chừng....bò, dê, cừu thả rong.

• Like
Reactions: RubyTran