Hạng B2
11/2/09
107
61
28
Nghe các bác cập nhật thì e thấy cứ mua xuống là xác định lội nước .... hoặc uống cà phê ..... :D

Tập Lái
19/10/16
28
17
3
Em thấy có cái app UDI Maps của Công ty cấp nước thành phố cập nhật các tuyến đường bị ngập liên tục. Các bác đã dùng thử chưa?
E dùng từ năm ngoái rồi bác. Mỗi lần ngập ngụa là báo liên tục luôn. Có hình ảnh trích xuất từ camera nên biết được ngập nặng hay nhẹ nữa.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
E dùng từ năm ngoái rồi bác. Mỗi lần ngập ngụa là báo liên tục luôn. Có hình ảnh trích xuất từ camera nên biết được ngập nặng hay nhẹ nữa.
Nhiều khi ngồi ở nhà nhưng ứng dụng nó chạy ngầm nên cứ báo liên tục cũng phiền phức. Em tắt luôn. :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cám ơn bác @ThinhLe, cám ơn thông tin của các bác.
Năm nào cũng có chuyên đề cảnh báo, nhắc nhở về những điểm mưa ngập, ây zà chừng nào mới hết được đây.
Chia sẻ các tuyến đường dễ ngập nước tại TPHCM

Hạng D
13/4/15
1.864
3.376
113
Như hình thì 4 con đường đầu là quận Bình Thạnh, 3 con đường còn lại quận Gò Vấp. Cái lạ ở chỗ trước đây khu Gò Vấp là khu vực cao nên mới được gọi là "gò (vấp)..té" :D.
Em xin chia sẻ thêm các con đường ngập khi mưa to là khu vực bùng binh Cây Gõ, ngã tư Minh Phụng - Hồng Bàng, xung quanh khu đường Tên Lửa, Khu Aeonmall Bình Tân..
Năm nay, chương trình dọn rác hiệu quả nên đường số 7 và tên lửa hết ngập, em ở gần đây nên biết. Có ngập một chút ngay ngã 3 an dương vương - số 7 và lúp xúp 4-7 (trước chỗ này ngập nặng nhất đường số 7) :)
Cho nên việc chống ngập hãy bắt đầu bằng việc đơn giản là k xả rác làm bít miệng cống.

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Quốc lộ 50 - nguyễn văn linh, mưa cũng ngập mà không mưa cũng ngập, đoạn đường này triều cường là ngập nếu kèm theo mưa lớn là thành sông