Hạng B2
28/10/14
140
124
43
42
Giá thi, cách thi đều đúng. Chắc bác thi ở Beaver Ruin Rd?
Em xin bổ sung thêm
Về câu hỏi thi lý thuyết thì ở GA tìm trên google là có đủ(chỉ tiếng anh), mình không cần phải tốn tiền thêm. Các tiểu bang nhiều người việt thì dễ nữa. Một số nơi hỏi thêm hand signals.
GA Đăng ký thi lý thuyết khi nào thấy vững đăng ký xong thi luôn cũng được. Còn thực hành phải online đặt hẹn trước cả tháng. Ngoài giờ chấm thi, mình đến sân xa hình mình tập thực tế (sau 5g gì đó và t7 cn)
GA này em thật bất ngờ hơn bác là thi quá dễ, em từng thấy 3 người lùi vào chuồng không được, đậu song song cũng đụng cọc, chạy trên đường kh tốt, mà cũng đậu. Thi đường trường thì quá ngắn, dễ nhất ở khu DMV, chỉ có 2 tốc độ 45 và 25, stop quá ít,...
Lúc trước em thi ở CA khó hơn nhiều. Chạy vòng vòng ngoài đường rất nhiều và có rất nhiều tình huống trên đường mình phải giải quyết, nhưng không có phần thi xa hình, chỉ dừng đậu song song bên đường trong khu dân cư.
Một người đậu bằng lái vn dễ dàng đậu bằng lái ở Atlanta GA. Nhưng CA thì chưa chắn lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: METRO and Hunggv
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Kkk với cái bằng đó thi lái dc xe thường thôi,chứ để lái xe 18 bánh thì thi cái khác.
Để cho cac bác nào sang Mỹ ma bi trở ngại về ngôn ngữ mà thi bằng lái thì tôi có cách này hay hơn.https://www.dmv-written-test.com/california/practice-test-1.html Mở đường link nay trong Chorme thi sử dụng chế độ dịch thì minh làm bài test ở chế đô tiếng việt :),nếu ở bang cali thì thi lý thuyết cũng có dạng thi giấy cho các bác lớn tuổi mà bị hạn chế tiêng Mỹ,còn vê nhưng người tre hơn chút thì có thể thi trực tiêp trên may cảm ứng tai DMV,theo kinh nghiêm thi 1 lần đậu thì mấy bác đừng xem youtube nhiều hãy làm nhuần nhuyễn trên này thì tỷ lệ đậu cao hơn nhưng cảnh báo trước là chi google dịch hơi hại não chút,nhưng sẽ quen thoi :D:D:D:D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Cái này em vẫn ko hiểu thi bằng VN quốc tế te le rùi qua đó cũng phải thi lại trong khi bằng PET VN lại chạy dc dưới dạng du lịch ko cần thi

Hạng D
11/7/16
1.683
1.972
133
Giá thi, cách thi đều đúng. Chắc bác thi ở Beaver Ruin Rd?
Em xin bổ sung thêm
Về câu hỏi thi lý thuyết thì ở GA tìm trên google là có đủ(chỉ tiếng anh), mình không cần phải tốn tiền thêm. Các tiểu bang nhiều người việt thì dễ nữa. Một số nơi hỏi thêm hand signals.
GA Đăng ký thi lý thuyết khi nào thấy vững đăng ký xong thi luôn cũng được. Còn thực hành phải online đặt hẹn trước cả tháng. Ngoài giờ chấm thi, mình đến sân xa hình mình tập thực tế (sau 5g gì đó và t7 cn)
GA này em thật bất ngờ hơn bác là thi quá dễ, em từng thấy 3 người lùi vào chuồng không được, đậu song song cũng đụng cọc, chạy trên đường kh tốt, mà cũng đậu. Thi đường trường thì quá ngắn, dễ nhất ở khu DMV, chỉ có 2 tốc độ 45 và 25, stop quá ít,...
Lúc trước em thi ở CA khó hơn nhiều. Chạy vòng vòng ngoài đường rất nhiều và có rất nhiều tình huống trên đường mình phải giải quyết, nhưng không có phần thi xa hình, chỉ dừng đậu song song bên đường trong khu dân cư.
Một người đậu bằng lái vn dễ dàng đậu bằng lái ở Atlanta GA. Nhưng CA thì chưa chắn lắm.
CA thì lý thuyết khá dễ, theo em là y chang các tiểu bang khác. Cá biệt có chỗ có tiếng Việt cho ng lớn tuổi.
Thực hành thì khó hơn nhiều, bắt chạy vòng vòng bên ngoài, xử lý tình huống, chạy nhanh ko dc, chạy chậm càng sai, rồi dừng, lùi tới lui đủ kiểu.... Mà ai có bằng ở VN rồi thì ba cái này chỉ là chuyện nhỏ.
Và riêng hand signals là bắt buộc luôn !

Tập Lái
27/3/20
46
31
18
35
Cái này em vẫn ko hiểu thi bằng VN quốc tế te le rùi qua đó cũng phải thi lại trong khi bằng PET VN lại chạy dc dưới dạng du lịch ko cần thi
Bằng VN quốc tế hình như chỉ được chấp nhận 1 số nước thôi mà bạn. Mỹ hình như ko nằm trong Công ước Viena

Tập Lái
27/3/20
46
31
18
35
Hỏi chủ thớt xíu là bên đó không có trung tâm dạy lái như ở VN hả anh?

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Bằng VN quốc tế hình như chỉ được chấp nhận 1 số nước thôi mà bạn. Mỹ hình như ko nằm trong Công ước Viena
Bằng QT có 2 loai bác ah cái loại VN cấp thì ko có loại xin riêng thì có. Nhưng cốt lõi bằng Pet VN cấp thay bằng giấy hùi cưa đi US du lịch nó cho thuê xe lái xe. Em chạy rùi em biết cho hết đó.

• Like
Reactions: Forester