Hạng B1
16/8/11
69
206
33
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm sử dụng hệ thống điều hoà như thế nào hiệu quả ạ

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
Các bác chạy Santa Fe đã từng bị trường hợp kẹt hộp số như em chưa? Đề máy nổ, số từ P không chuyển được, cứng ngắc tại P, loay hoay mọi cách thì chuyển được xuống D, nhưng từ D cũng chuyển được đến N thôi. Các tín hiệu trên táp lô bình thường. Các bác tư vấn em với, cái này là bị bịnh gì?
Cám ơn các bác nhìu

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Bác Kiến đã kiểm tra vụ turbo xe chưa? Trong diễn đàn không thây bác nào chia xẻ về vấn đề này?

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
langt_thang nói:
Các bác chạy Santa Fe đã từng bị trường hợp kẹt hộp số như em chưa? Đề máy nổ, số từ P không chuyển được, cứng ngắc tại P, loay hoay mọi cách thì chuyển được xuống D, nhưng từ D cũng chuyển được đến N thôi. Các tín hiệu trên táp lô bình thường. Các bác tư vấn em với, cái này là bị bịnh gì?
Cám ơn các bác nhìu
Có khi bị lỗi công tắc thắng đó Bác .Xe chưa nhận được tín hiệu "đã thắng"nên nó chưa cho phép mình vào số.

Hạng B2
5/5/07
213
158
43
Dạ thợ lúc đầu cũng nghĩ là như vậy, thay công tắc thắng xong, vũ như cẩn ạ. Có khi nào bị lỗi phần điều khiển điện không ạ?

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
langt_thang nói:
Dạ thợ lúc đầu cũng nghĩ là như vậy, thay công tắc thắng xong, vũ như cẩn ạ. Có khi nào bị lỗi phần điều khiển điện không ạ?
Vậy chắc Bác phải mang em nó vào hãng cho người ta check xem sao.

Tập Lái
4/1/08
27
5
3
Các bác giúp em:
Em đang chạy con Santafe máy xăng đời 2008 - loại 4WD(đã đi dc 80.000 KM). Hiện tại xe chạy sóc hơn trước nhiều (mặc dù mới thay vỏ mới). Khi de thi thoảng lại có tiếng kêu cót két (không bị thường xuyên- lúc bị lúc không). Không biết bác nào có kinh nghiệm làm cho xe chạy êm hơn không? Em cần phải thay thế những gì? Vụ de bị kêu không biết có ảnh hưởng gì không? (đã lên hãng check nhưng không tìm dc nguyên nhân). Rất mong các bác giúp đỡ.
Thanks.

Hạng C
21/5/05
676
0
0
Bác vào kiểm tra phuộc nhún, thường khi bảo dưỡng em chẳng thấy họ kt hạng mục này.

Tập Lái
12/11/12
5
1
3
Có bác nào chạy trên 150k chưa . Cho em chúc ý kiến về máy móc đi a. Em là thành viên mới mong các bác giúp đỡ