Hạng B1
19/10/15
85
75
18
em đang có kèo mua lại chiếc civic từ người quen mà ko biết có nên hốt không đây, vào xem tư vấn của các bác mà thấy bảo xe hơi ồn, ko biết sao @@
Bác cho ít thông tin chi tiết: xe 1.8 hay 2.0, at hay Mt, năm sản xuất, của người quen thì chắc Odo cũng rõ ràng. Bác yên tâm là Civic rất lành, chỉ hơi ồn khi đi đường xấu, đường đẹp thì vít tầm 100-130 chẳng thấy gì, êm ru ( Đường xấu thì các xe cùng phân khúc e cảm nhận cũng ồn tương tự, e thử kỹ altis).
Cuối cùng là người quen định giá bao nhiêu?

Hạng C
3/10/07
717
433
63
TPHCM
muaban.net
em chinh chiến qua rất nhiều dòng xe ,cuối cùng chọn civic là dòng xe mua bán chính ,civic ko kén người dùng ,mẫu mã đẹp ,bảo trì bảo dưỡng rẽ ,mua bán lại dễ dàng ,dòng này cũng ko bị lỗ nhiều nếu lỡ bị nằm lâu (cái này cũng hiếm ),xem civic cũng dể dàng ,xe cấn đụng ,hay lội nước ,các bác đã sd qua nhiều dòng xe cũng có thể xem đc ,nói chung tới thời điểm này mua bán civic cũng ko còn hót như trước ,nhưng xe đẹp vẫn còn khách có nhu cầu ,các dòng xe vn mình đều có ưu điểm và khuyết điểm ,miễn sao xe vừa khả năng tài chính ,khả năng vận hành tốt là quá ok rồi ,

Hạng C
3/10/07
717
433
63
TPHCM
muaban.net
em bán civic trên đây cũng khá nhiều ,cũng chưa thấy phản hồi nào về chất lượng xe ,civic nếu xe còn đẹp thì cũng rất dễ vệ sinh ,rửa máy gầm ,lau lại nội thất bằng đồ 3M ,thì xe như mới ,việc dặm tút lại xe và pass em thấy cũng hết sức bình thường ,do các bác có ấn tượng xấu về nghề mua bán xe thôi ,bác nào cần mua civic hay cần em giúp xem xe civic cứ alo em 0909199197 em đảm bảo các bác sẽ có con xe vừa ý ,việc mua phải xe nát cũng do tâm lý ham của rẽ thôi ,em vẫn vote 1 phiếu cho civic .

Tập Lái
14/1/16
19
1
3
43
Civic mình chạy thấy cũng được phết, cơ mà hơi to mồm thì phải :3

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Em mới thay lốp Mit Primacy 3st cho Civic. Khẳng định với các bác: Đây là cách chống ồn hiệu quả nhất.
Đừng tốn tiền lót cách âm linh tinh, cứ thay lốp xịn là đảm bảo êm ru. Chạy vài chục ngàn km lại thay lốp mới, vừa đảm bảo an toàn, vừa êm.

• Like
Reactions: nemohappi
Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113
em bán civic trên đây cũng khá nhiều ,cũng chưa thấy phản hồi nào về chất lượng xe ,civic nếu xe còn đẹp thì cũng rất dễ vệ sinh ,rửa máy gầm ,lau lại nội thất bằng đồ 3M ,thì xe như mới ,việc dặm tút lại xe và pass em thấy cũng hết sức bình thường ,do các bác có ấn tượng xấu về nghề mua bán xe thôi ,bác nào cần mua civic hay cần em giúp xem xe civic cứ alo em 0909199197 em đảm bảo các bác sẽ có con xe vừa ý ,việc mua phải xe nát cũng do tâm lý ham của rẽ thôi ,em vẫn vote 1 phiếu cho civic .
Hía hía....chào bác C :)