Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Re: RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

Ui chia buồn cùng bác hếtvang . Nhưng bác công tác gì ở đường LL mà giờ đó còn chưa về phải quăng xe ngoài đường . Em nghĩ bác phải có giải pháp nào chứ cứ vầy thì tới lúc sẽ bị bẻ kiếng nữa [8D]

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Cám ơn các bác đã chia sẻ :D

@Adco: Cty mình nằm ngay 123 Lê Lợi, mình lại hay làm khuya nên phải chịu vậy thôi bác ạ. Nhưng bây giờ bọn mình chuyển lên gần khu K300 (Cộng Hoà) nên chắc không lo bị bẻ gương nữa vì có bảo vệ. Tuy nhiên đi làm thì ....

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@hv: quả thật là đường phố SG hiện nay đi những chiếc xe cồng kềnh này thật bất tiện bác ạ , lại hay bị đạo chích nữa . Chính vì vậy mà con xe của em lúc này gần nằm nhà , còn em thì chạy 2b hoặc taxi . Mong sao con Tata sớm qua VN em làm 1 chiếc chạy quanh quanh TP :D

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Trời ạ , em của bác còn bị " xâm hại" nữa . Trên này nhiều bác bị vặt tai quá .
EM cũng lắp cáp vào rồi .. Nhưng lở bọn trộm đem theo kéo thì có cắt đuợc không .. !
XE màu đen độ nẹp cửa ở đâu bác , em cũng làm theo bác . An toàn truớc đã .

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam
Camry 2007 2.4 LD cùng Goodyear Hybrid

Mình mới thay cho vợ 2 bộ guốc mới sau 34000 km. Chia sẻ cùng các bác nhé:

- Loại vỏ: Good year Eagle LS2000 Hybrid II (vỏ cũ theo xe là Yokohama) - 215/60/R16. Mua tại Hồng Cường - 103B Lý Thái Tổ.

Trước hết phải cám ơn chi Hồng đã tư vấn thật nhiệt tình và các chế độ đãi ngộ cho thành viên OS credit card - giảm 10% cùng các dịch vụ khác trong vòng 6 tháng. Mình hoàn toàn hài lòng với thái độ phục vụ và cách làm việc của Hồng Cường
.

- Giá thành: 2.5 M cho 1 vỏ - -> 10M cho 4 vỏ. Được off 10% --> 9M

- Cảm nhận cảm giác lái: hoàn toàn khác biệt, rất dẻo tay. Trong khi tìm hiểu và so sánh các loại vỏ, mình được biết là Camry nhập dùng vỏ Brigeston hàng Mỹ, có lẽ chính vì điều này mà cảm giác vô lăng của Camry nhập được đánh giá là hơn Cam LD dùng vỏ Yokohama. Cảm giác xoa vô lăng xe mình với bộ vỏ mới làm mình rất hài lòng. Cuối tháng 7 mình có chạy ra Mũi Né vài ngày, trên đường xa lộ hơi bị ....
. Nhận xét cá nhân mình, trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Nguyễn Văn Trỗi, một đoạn đường xấu và tròng trành, cảm giác lái xe Cam LD của mình hơn hẵn xe Cam nhập của bà chị rồi.

- Cảm nhận độ êm: cái này thì cảm tính quá, chắc là có êm hơn tí chút :D

- Hình thức vỏ: theo mình thì rất đẹp.

Trước đây khi còn đi Lancer Gala, mình có thay sang vỏ Mitch, nhưng không thấy thay đổi rõ như lần này.

Vài dòng cùng các bác.
Thân

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Re:Camry 2007 2.4 LD cùng Goodyear Hybrid

Vỏ Good Year mắc hơn cả Bridgeston hả bác? Cách đây 1 tháng em đưa xe em vô Toyota Phú Mỹ Hưng nó báo giá cho em 1 bánh chỉ có 1t8 thôi.Còn mua ở Lý Thái Tổ chỉ có 1t5 bác à.

Hạng C
30/6/08
542
7
18
48
Thủ đô

Cam nhập dùng vỏ Michelin chứ bác, mềm mại và đi thật nhất

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chào bác hv_2k4 , bác thay vỏ mới rồi mấy cái cũ đại lý có thâu lại khg ??? .
Nhân tiện có sự kiện chiếc 3.5q bị bốc mùi do nghi ngờ gắn cam , sực nhớ xe bác cũng có trang bị củ này . Xe có ảnh hưởng gì khg bác ?

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

@Inisght: Mình update vài tấm hình rồi đó bác.
@hattrickson: Goodyear cũng có loại 1.5M bác à, hình như model Excellence hay Asurance , đi bền hơn do có lớp kẽm gì đó, nhưng .... không êm bằng (theo như giới thiệu). Thực sự thì chi Hồng cũng tư vấn nên dùng loại 1.5M, nhưng mình thử loại Hybrid xem có êm hơn nhiều không :D

@bobbi: Xe chị mình (và mình cũng thấy nhiều trên đường) là Bri Turanza bác à. Chắc là tuỳ nơi bán/ nhập về.

@adco: mình để lại cho mấy ông tài xế khu mình ở (hình như chạy dịch vụ). 4 vỏ của mình còn tốt lắm, chắc chạy cũng được 20K nữa nếu chỉ trong thành phố. Còn vụ mùi thi xe mình chắc may mắn nên không bị bác à. Trong xe cứ gọi là thơm nức ý :D. Thấy mấy bác khác nói xe LD chạy đến 20K km là xuống cấp nghiêm trọng nên lo quá :), phải thay vỏ êm để cho xe đỡ bị long đồ ra :D