Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Có bác nào hay thuê xe tự lái ở châu Âu cho hỏi thăm kinh nghiệm nên thuê loại xe nào ko bị coi là xe sang (dễ bị đập kính hay trộm xe) mà lại bền, phù hợp với đường xá nhỏ hẹp, thiếu chỗ đỗ xe mà lại nhét được 3 valy to của 4 người?

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Có bác nào hay thuê xe tự lái ở châu Âu cho hỏi thăm kinh nghiệm nên thuê loại xe nào ko bị coi là xe sang (dễ bị đập kính hay trộm xe) mà lại bền, phù hợp với đường xá nhỏ hẹp, thiếu chỗ đỗ xe mà lại nhét được 3 valy to của 4 người?
Nói chung là xe ...nào cũng được, tuỳ túi tiền. Nhưng bảo hiểm 2 chiều là bắt buộc, Khi bạn có sự cố về đập phá thậm chí mất cắp xe, thì tìm nơi cảnh sát gần nhất để khai báo và từ đó đưa cho bảo hiểm thuê xe. Đừng lo chuyện nầy. Rất nhiều lựa chọn .... Quang trọng là hãng thuê xe chứ không phải là chiếc xe ...

Hạng D
6/3/08
3.923
7.734
113
Sàigòn
SIXT là luxury nhất. Thuê xe mua full bảo hiểm, hồi 2018 mình thuê X4 hết hơn 700EUR/ 6ngày, thuê Franfurt, trả Paris. Nay chắc mắc hơn nhiều rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
SIXT là luxury nhất. Thuê xe mua full bảo hiểm, hồi 2018 mình thuê X4 hết hơn 700EUR/ 6ngày, thuê Franfurt, trả Paris. Nay chắc mắc hơn nhiều rồi.
Em nghỉ là tuỳ theo xe, bác đi và trả ở đâu, nên hỏi chúng nó trước , nó mà không có hãng là thua.
Nên trã+lấy ...ngay phi trường là lý tưởng nhất. Nói chung giờ cũng cạnh tranh, các hãng lớn thâu tóm hết, và cũng đại trà. không có lăn tăng, chỉ sợ là bị phạt thì khá mệt

• Like
Reactions: newsolder
Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Em vừa book chiếc Toyota Corolla Estate Auto cho chặng Nice đi Lyon trong 7 ngày 1/8-8/8 hết 1755 Euro, full protection. Các bác cho hỏi thăm chặng này nên tham quan ở đâu như Monaco, Cannes, Marseille, Aix-En-Provance, Avignon và nên dừng nghỉ ở đâu, đường xá có gì cần chú ý ko ah? Cám ơn các bác!

Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Em vừa book chiếc Toyota Corolla Estate Auto cho chặng Nice đi Lyon trong 7 ngày 1/8-8/8 hết 1755 Euro, full protection. Các bác cho hỏi thăm chặng này nên tham quan ở đâu như Monaco, Cannes, Marseille, Aix-En-Provance, Avignon và nên dừng nghỉ ở đâu, đường xá có gì cần chú ý ko ah? Cám ơn các bác!
Tuỳ ...có thể ghé rất nhiều, ngay cả Marseille, cứ đến trung tâm, Aix thì đẹp rồi, còn đường xá thì GPS (chủ yếu là Waze) . Nói chung là sợ bác không đủ thời gian, (7 ngày nếu đi và về thì khác)

Nhưng nếu nghỉ thì Cannes/Nice/Aix là nơi nên ngừng chân để nghĩ đêm
Nếu con nhỏ dưới 2/3 T thì không nên nghĩ và chơi biển ở Cannes và hầu hết các bãi ở địa trung hải.

Về thì có thể ghé Genobles lên núi chơi, tiện ghé Thuỵ sỉ cũng gần.

Mà bác lấy máy bay từ CDG à ???
Tiện nhớ so luôn cùng đời cùng năm với toy VN nha ... xem thế nào

• Like
Reactions: newsolder
Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Tuỳ ...có thể ghé rất nhiều, ngay cả Marseille, cứ đến trung tâm, Aix thì đẹp rồi, còn đường xá thì GPS (chủ yếu là Waze) . Nói chung là sợ bác không đủ thời gian, (7 ngày nếu đi và về thì khác)

Nhưng nếu nghỉ thì Cannes/Nice/Aix là nơi nên ngừng chân để nghĩ đêm
Nếu con nhỏ dưới 2/3 T thì không nên nghĩ và chơi biển ở Cannes và hầu hết các bãi ở địa trung hải.

Về thì có thể ghé Genobles lên núi chơi, tiện ghé Thuỵ sỉ cũng gần.

Mà bác lấy máy bay từ CDG à ???
Tiện nhớ so luôn cùng đời cùng năm với toy VN nha ... xem thế nào
Tôi lay xe o Nice đi về Lyon trả xe rồi đi tàu về Paris luôn bác ah. Có 2 cháu lớn 21t và 12t đi cùng 2 vợ chồng. Lần đầu lái xe wagon nên ko biết có khó ko nhưng thấy ở châu Âu chạy nhiều chắc để chở hành lý rộng rãi hơn.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Tôi lay xe o Nice đi về Lyon trả xe rồi đi tàu về Paris luôn bác ah. Có 2 cháu lớn 21t và 12t đi cùng 2 vợ chồng. Lần đầu lái xe wagon nên ko biết có khó ko nhưng thấy ở châu Âu chạy nhiều chắc để chở hành lý rộng rãi hơn.
Ý là bác đến CDG rồi bay đi Nice ?
Từ Nice đi Lyon và đi TGV đến Paris ?
sau đó lấy CDG về VN ?
Nếu được, hẹn uống ly cafê nha .... (tuỳ ngày bác đến và ở)

Hạng B2
25/9/04
344
321
63
55
Ho Chi Minh City
Ý là bác đến CDG rồi bay đi Nice ?
Từ Nice đi Lyon và đi TGV đến Paris ?
sau đó lấy CDG về VN ?
Nếu được, hẹn uống ly cafê nha .... (tuỳ ngày bác đến và ở)
Tôi đi tàu từ London sang Paris, nghỉ 2,3 ngày rồi đi tài tiếp tới Strasboug, Zurich, Milan, Genoa rồi mới tới Nice thuê xe. Từ Lyon đi tàu về Paris ở mấy ngày rồi mới bay về bác ah. Cám ơn bác và hy vọng có dịp gặp mặt!