Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Không có chiếc xe nào của thánh Toy lắp ráp ở Việt Nam đi trong đoàn này nhỉ ;)
Có đến 3 chiếc Toy nha thánh.
1 em Venza và 2 anh Fortune. 2 anh Fortune này cày khỏe không khác gì mấy anh Wildtrak.

Như vậy là trong chuyến đi, Sorento của bác phải thay acquy và role nhiệt, không quá xuất sắc về chất lượng.

Xin hỏi bác là ngoài Sorento phải "trợ thở" giữa đường, còn chiếc nào gặp vấn đề nữa không? Tks
Em nghe nói có em BMW cần "trợ thở" đó bác.
Mấy anh Fortune vậy mà ngon (em nghe nói thôi)
Bác cho hỏi, Bác đi Tây Tạng bằng xe cá nhân theo tour của công ty du lịch nào tổ chức vậy? hay là tự tổ chức để cùng đi, cho mình ít thông tin. Tks Bác
Đi cá nhân thì bó tay đó bác, em hóng hớt được là khi xin Visa phía Trung Quốc không cho post bất cứ thông tin gì trước khi đi. Khi qua đến bên kia thì cả đoàn mới được bung lụa :)
bác muốn biết thì zoom cái đít xe bác Thành to ra sẽ thấy tên công ty tổ chức chuyến đi này. OS cũng tổ chức 2 lần rồi đó.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em cũng khoái tham gia mấy chuyến Caravan kiểu này lắm nhưng ở HN hầu như ko thấy tổ chức chứ ko như trong SG thấy mà mê :D

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Cảnh đẹp tuyệt vời! Sướng nhất bác chủ...
Cho hỏi bác @thanhgia tham gia tour hay các anh em tự tổ chức chuyến đi vậy? Nếu đi theo tour thì chi phí cho công tu tổ chức hết bao nhiêu và tình hình ăn ở có tốt không? Bác có thể chia sẻ tên công ty tổ chức nếu được. Thanks bác nhiều

Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Cực ghét mấy thánh anti Toy. Kiểu gì cũng nhảy vô xổ ra cho bằng được trong khi mình mắt mờ tay run. Bài viết người ta nói về xe và chuyến đi xa. Chừng nào bài viết so sánh xe của thánh với xe Toy thì hẵn nhảy vô mà cào.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Em cũng khoái tham gia mấy chuyến Caravan kiểu này lắm nhưng ở HN hầu như ko thấy tổ chức chứ ko như trong SG thấy mà mê :D
Hà Nội có đó bác.
Chuyến này có 1 xe xuất phát từ Hà Nội đó bác.
Nếu bác muốn tham gia các chuyến CRV thì pm em, em cho thông tin hội CRV ngoài Hà Nội

• Like
Reactions: vano.nguyen
Hạng B2
13/8/16
128
236
43
43
60 tr là chi phí toàn bộ kể cả ăn ở hay chỉ riêng tiền dầu, tiền sửa xe và phí bến bãi cầu đường như trong bài viế nói vậy bác? Chỉ mấy chi phí như trong bài viết mà 60tr e hãi quá @@

Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
Như vậy là trong chuyến đi, Sorento của bác phải thay acquy và role nhiệt, không quá xuất sắc về chất lượng.

Xin hỏi bác là ngoài Sorento phải "trợ thở" giữa đường, còn chiếc nào gặp vấn đề nữa không? Tks

bác đánh giá chất lượng xe qua bình ắc quy, không thể tin được, còn rờ le bị lỏng chứ không phải hư, chỉ gắn chặt lại là xong

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Sò dầu thì máy mạnh khỏi nói em đang chạy và hài lòng nói chung trong phân khúc này tầm tiền này em chỉ lăn tăn con santa fe chứ mấy con japan ko có đủ hứng thú như sức mạnh của em sò dầu đồng thời em cũn gko đủ tiền để mua xe japan.

• Like
Reactions: thanhgia and ncd103
Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Toy làm gì bác mà bác cay nó thế :)
Xl bác chứ mấy chuyến caravan này thì thằng Toy nó đi ngon lành hơn mấy thằng xe sang nhiều đó bác ạ, tỉ lệ nằm đường rất thấp, mà có nằm thì có đồ thay sửa nhanh đc, còn mấy thằng xe sang nhiều khi chỉ có cẩu đi hoặc chở về garage chứ ko đi tiếp đc :) e trực tiếp chứng kiến vài lần rồi :3duongbiahutthuoc:
Mấy bác đó toàn ở nhà gõ phím chứ thử đi bao giờ :D Người e quen làm bên salon mua bán cũng đủ thứ loại xe từ bình dân cho đến sang nhưng hễ đi đâu xa xa như về miền tây mua xe hay tham gia các chuyến từ thiện đi tầm 1 tháng thì toàn vác Venza, Sienna hay Camry Mỹ đi không, trong khi salon có cả xe Hàn nhập như SantaFe, Sonata, Tucson...e cũng có hỏi sao k lấy xe này đi thì người có kinh nghiệm trong ngành xe họ còn bảo đi xa thường thích đi xe Nhật hơn mà e lại chả biết tại sao :D
Còn bác chủ xe trong topic thiệt đắng lòng khi vừa đọc đoạn đầu e cũng nghi cái vụ k thay acquy mới khi chuẩn bị đi xa mà xe đã gần 4 vạn thế nào cũng có chuyện hóa ra là thật :p Cố vấn dịch vụ gì chả có tâm người ta đã nói chuyến hành trình hơn 1 vạn đi cả tháng thế mà bảo đừng thay mấy món quan trọng như thế, chuyến đi này cũng thấy Sò thật đáng nể khi mấy cung đường bác chụp mà đi xe 1 cầu công suất máy làm việc phải vất vả lắm chứ k như xe 2 cầu như cái đoạn đường đá hay đường dốc trơn.