Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
[Chia sẻ] Dashcam từ Đà Lạt - Cam Ranh (QL27 - Đường ven biển Ninh Thuận)

Chào các bác,

Xin chia sẻ với các bác dashcam toàn bộ lộ trình từ TP. Đà Lạt đi TP. Cam Ranh qua QL27, TP. Phan Rang - Tháp Chàm, đường ven biển Ninh Thuận.

Hành trình này vào 30/3/2020 vừa qua.

Bản đồ Google Map:

[Chia sẻ] Dashcam từ Đà Lạt - Cam Ranh (QL27 - Đường ven biển Ninh Thuận)

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Nhìn clip lại nhớ con đường từ trại Mát ra Xuân trường, Cầu đất và đèo D'Ran, hơn tháng rồi chưa trở lên.
Sau bác không rẽ 27B về ngay Cam Ranh cho gần, đường đẹp. QL27 nếu chỉ về Phan Rang thì tiện hơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Nhìn clip lại nhớ con đường từ trại Mát ra Xuân trường, Cầu đất và đèo D'Ran, hơn tháng rồi chưa trở lên.
Sau bác không rẽ 27B về ngay Cam Ranh cho gần, đường đẹp. QL27 nếu chỉ về Phan Rang thì tiện hơn
Hehe em biết đường đó, nhưng em đi kiểu lang thang nên lúc đó "hứng lên" chạy đường vòng.

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
E đi Bình Dương - Nha Trang - Đà Lạt đi 4 ngày 3 đêm thật sự cảnh rất đẹp, đi mê luôn có điều đi đoạn đèo Khánh Lê hay sạt quá. Bữa e đi trời mưa khá lớn, lên tới đỉnh đèo thì cây ngã ra đường kẹt 1 đoạn dài. Lúc đầu e tưởng sạt đất sợ tối cả nhà ngủ lại trên đèo đi lên coi thì thấy cây đổ. May có bác xe cẩu chở xe đi giao trên Đà Lạt chạy lên kéo cây ra mới đi đc. Cảnh đẹp mê ly các bác nên thử! :)

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Có vấn đề gì đặc biệt cần chú ý ko bác chủ
Toàn tuyến chẳng có gì xấu, đường tốt tuy có lúc hơi hẹp tí.
Đường ven biển Ninh Thuận đoạn Vĩnh Hy nên đi sớm để chụp choẹt, đẹp nhất là nắng giữa trưa cho đến khoảng 2 giờ chiều vì lúc này mặt trời gần như trên đầu hoặc sau lưng.

• Like
Reactions: langtubac
Hạng B2
4/9/14
112
65
28
48
Thành phố HCM
Hi All
Gia đình mình cũng làm chuyến trc dịch Covid, lộ trình thì ngược từ Bình Hưng lên Đà Lạt, dọc bờ biển ôm vòng quanh núi Chúa ra Ninh Chữ và tiếp QL27 đi Đà Lạt, đường toàn lên dốc từ gốc đến ngọn, nhưng cảnh tuyệt đẹp, nhất là gần đến tt Dran. Lúc về từ ĐL mình đi đến BLoc và rẻ trái vào QL 55 đi vào thủy điện Da Mi Hàm Thuận là quảng đường cực đẹp và lái xe đầy cảm giác. Đường uốn lượng và hẹp nhưng mặt đường đẹp láng, ít xe đi nên các tay lái lụa sẻ tha hồ phô diễn. Đoạn cuối QL 55 là Trung tâm Đức Mẹ Tà Pao. Viếng Đức Mẹ xong đi tiếp về hướng Gia Lào-Bảo Chánh ra Long Khánh ráp vào vào tốc về Sài Gòn. Chuyến đi thật đã với những cung đừng đẹp, cảm xúc và đầy thử thách khám phá cho các bác tài thích phược.

Attachments

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác này chạy từ tốn thế. Không thấy lúc nào vượt 50km/h cho dù là đường ngoài khu dân cư và vắng vẻ
Em lo ăn, ngắm cảnh, nghe nhạc nên nhiều khi không nhớ đã qua khu dân cư hay chưa. Nên cứ 50km/h cho chắc.

Thấy có xe phía sau, em đều chủ động áp lề nhường cho vượt hết nên chắc cũng chả cản trở gì :D

Chỉnh sửa cuối: