Club/Khoe Xe Chia sẻ Escape XLS

9/9/15
204
123
43
50
Em chinh thuoc lai o HC xong , chay bi xia trai luon. Nhung truoc khi thay vo da banh xe ben tai da bi cam giac nhu banh khong tron roi, giam ga thi banh xe no quay nhu kieu ca giut ca giut a.

Hạng C
22/3/15
927
2.129
93
Curoa thì nổ máy là nghe rít rồi.
Bác mang ra hãng hoặc garaga kiểm tra đi. Mấy cái này dễ mà, thợ phán ngay được. Lên đây chỉ có thầy bói mù xem voi, phán đến bao giờ mới xong.

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
nếu bác mới lấy xe về thì ra hãng nó khám cho cái toa tổng quát rồi cầm về tìm thầy bốc thuốc. chứ mỗi cái nghi nghi mà đi thay thì đuối luôn.
Em chinh thuoc lai o HC xong , chay bi xia trai luon. Nhung truoc khi thay vo da banh xe ben tai da bi cam giac nhu banh khong tron roi, giam ga thi banh xe no quay nhu kieu ca giut ca giut a.

9/9/15
204
123
43
50
Curoa thì nổ máy là nghe rít rồi.
Bác mang ra hãng hoặc garaga kiểm tra đi. Mấy cái này dễ mà, thợ phán ngay được. Lên đây chỉ có thầy bói mù xem voi, phán đến bao giờ mới xong.
Ga cam chung ngon lam, em ru ha, vong tua 800. Nhung mom ga chay la nghe phach phach banh ben tai lien.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Ga cam chung ngon lam, em ru ha, vong tua 800. Nhung mom ga chay la nghe phach phach banh ben tai lien.
E đoán đi vô đường đất ko nghe phải hem bác?
nếu tiếng nhanh chậm theo tốc độ thì có 2 nguyên nhân rất mắc cười.

1: có cục đá dính lốp
2: cục sỏi kẹt trong thắng đĩa

Chỉnh sửa cuối:
9/9/15
204
123
43
50
E đoán đi vô đường đất ko nghe phải hem bác?
nếu tiếng nhanh chậm theo tốc độ thì có 2 nguyên nhân rất mắc cười.

1: có cục đá dính lốp
2: cục sỏi kẹt trong thắng đĩa
1. Em kiem tra lop khong dinh da.
2. Khong biet co da ket thang dia khong nua.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
1. Em kiem tra lop khong dinh da.
2. Khong biet co da ket thang dia khong nua.
Nên đi kiểm tra tổng quát 1 lần đi bác, chứ đoán bệnh trên này đoán ko ra đâu.
xe e vừa bị tương tự, kiểm tra ăn 1 cây sắt độc, mâm rớt chì cân bằng, vệ sinh toàn bộ thắng đĩa thắng tay ( vệ sinh và vớt lại ), giờ êm ru. Hiện tượng trước khi làm là kêu phạch phạch, chở full tải xe chạy rất rung, cảm giác tiếng phạch do cạ hệ thống thắng, tiếng phạch rõ trong khoảng 30-60