Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Các bác cho em hỏi Thác nào ở Đà Lạt đẹp nhất, đáng để tham quan nhất ạ.
Và những điểm nào phù hợp với trẻ con 8-10 tuổi ạ.
Em cám ơn!
Chung quanh Dalat có khoảng chục thác có tên như Prenn, Cam Ly, Bảo Đại, Datanla, và Hang Cọp (Xuân Thọ), Pongour, Liên Khương, (Đức Trọng), thác Voi (Nam Ban), Bobla (Dilinh) ...
Khá đẹp là thác Datanla và Pongour, giờ dễ vào nhưng đông khách, cũng như hết mùa mưa nên không còn nhiều nước nữa. Prenn cũng được nhưng nhân tạo lòe loẹt quá, thác Voi hay nhưng đường xuống trơn trượt nguy hiểm, có thể thăm chùa Linh Ẩn sát bên và theo bậc thang trong lòng tương Phật lên ngắm thác từ trên cao, Cam ly Bảo Đại nhỏ xíu và dơ, Hang Cọp và Bobla đường vào như đi hiking, Còn Liên Khương có thể vào ăn uống nghỉ chân ở nhà hàng và ngồi ngắm thác thì hay hơn.
Vài ảnh thác mới đi gần đây, thác Voi
nhìn thác từ trên tượng Phật
Ngồi nhà hàng trên đường ngang Đức Trọng ngắm thác Liên Khương tháng 11 còn hoa dã quỳ
và con thác nhỏ không người, không tên trong rừng Lạc Dương

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Cơm lam gà nướng trưa nay ở quán Thung Lũng Xanh. Cám ơn bác Sixsense đã chỉ.
[Chia Sẻ] Hành trình 4 ngày 3 đêm đi Đà Lạt

• Like
Reactions: tuyettinhca
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Không ngon bác cũng đừng phiền, do khẩu vị tùy người thôi.
Rảnh mai mời bác cafe sáng
Dạ cám ơn bác. Xin bác nhắn địa điểm và thời gian, sáng mai em sẽ đến.

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Không ngon bác cũng đừng phiền, do khẩu vị tùy người thôi.
Rảnh mai mời bác cafe sáng
Dạ em thấy gà nướng ngon mà bác Sáu. Do quán đông khách quá nên em không gọi thêm các món nướng tại bàn.

Hạng B1
1/9/16
95
28
18
Lâu lắm rồi em không đi ĐL. Sắp tới em dự định sẽ cho gia đình đi ĐL chơi. Mong các bác tư vấn dùm em khách sạn nào gần khu vực trung tâm có phòng 2 giường đôi ổn, giá tầm 700k trở lại, có bãi đậu xe thuận tiện. Em cảm ơn các bác !