1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
Đã bao lần quỳ gối đi từ cổng vào để xin Gấu visa đi 1 chuyến 2 ngày ... mà đéo được . ...Thảm thế đấy [
!] . bực cái cửa mình , ko đi được 2 ngày thì ...ông đi 1 ngày ... đã quyết thế liền liên lạc với đồng bọn lên kế hoạch .... hầu hết anh em hưởng ứng , trừ mấy thằng tuổi Tí [
]:p ... Lúc đầu dự định đi Mộc Châu , sáng đi chiều về nhưng thấy thông báo tình hình sương mù dày đặc ở vùng miền núi phía Bắc nên quyết định chuyển hướng chạy theo đường Hồ Chí Minh đi Cúc Phương ....
Lộ trình cả đi lẫn về chừng 500 km , qua vài tỉnh thành [
] ... Phi hành đoàn gồm 6 thằng và 1 con và 6 chiếc bình bịch ...
Đúng hẹn 6.30 sáng CN thì chỉ có A Thành ... còn ku Giang béo thì .. vẫn vừa đánh răng vừa ngủ ...

Sau khi ăn sáng thì cái bụng có vẻ trở chứng , liền phải chạy ra cty ... làm phát cho bõ ghét :p[}
] ( các bẹn chú ý ... cái lọ trăng trắng mà mình dùng keo gắn trên mũ bão hiểm kia là Becberrin đó ke...ke...:p )

Hẹn gặp nhau ở cổng trung tâm hội nghị quốc gia rồi xuôi theo Láng - Hoà lạc lên Xuân Mai chạy dọc theo đường HCM ... đúng là cung đường đẹp cho mô tơ ... con đường dài tít tắp ,phẳng phiu và ...vắng tanh ... Cuối cùng chỉ mỗi mình và cu Giang mới ăn con CBR 1000RR - 2008 miệt mài dẫn đoàn trước vài chục km [
] . *** , con CBR 1000 này gắn cây Two Brothers full sys nổ .. như xe tăng ..... cây Aka gắn trên xe mình chạy chả xi nhê gì .

Đoàn về :

Có thằng dở hơi đem theo chã đủn xe á [
]:

A Thành :

QUần áo và xe cộ rất pờ rồ :

Lại còn phải bỏ mũ ra cho thấy mẹt ko về con nó nhìn ảnh nó ..ko chào vì ... mũ xùm xụp :

Giang béo HD :

tobe continue ....
[r2)][r2)]
<br />
<br />
<br />
Sau khi dừng chân để đổ xăng và vệ sinh cá nhân ... thì lại tiếp tục mài .... còn chừng 25 km đến Cúc phương , sáu khi qua vài con đèo và nhưng khúc cua mê mải và mê tơi thì chợt nhớ rằng ... cả bọn cần làm mấy ky cà phê hay đại loại bò húc cho tỉnh cbn táo ... liền tấp vào quán ven đường ...
Anh em 1 nhà :

Nhìn em 67 oách đấy chứ :

Vào quán gặp ngay 1 tụi hình như thuộc băng cướp " Răng thỏ " [
]:p :

Vãi ...

..lái :

:p[}
]:p[
]
Sau khi uống và ị xong cả đoàn lại tiếp tục thẳng tiến sau khi hội ý rằng chắc .... hết đường là đến [
] . .... Con đường cứ miệt mài và thẳng tắp ,vắng hoe ... đến 1 cây cầu đẹp giáp Thanh Hoá thì quyết định dừng lại làm kiểu kỷ niệm :

Đến lúc mình nhờ con mái của thằng mặt đần đi DRZ trắng chụp 1 kiểu thì em ấy bấm máy sao mà hô " xong rồi " mà đến lúc về giở máy ra thì ....... éo có miềng [
] ...

Chạy hết khúc cua đó là vào địa phận Thanh Hoá :

Có vẻ như đang đi quá đà nên may quá ... gặp ngay chốt CSGT Thanh Hoá đang làm nhiệm vụ , miềng liền tấp vào hỏi đường ... mấy chú chạy sau lên thấy mình đang đứng với mấy chú liền chột ... chả chú nào dám đứng lại và ... đứng ở xa xa ...
Chú CA Thanh hoá hỏi : Xe bao nhiêu phưn khói vậy ?
RS : 1000 c anh ah .
CA : Lịt *** , 1000cc cơ ah ... CHo thử vòng cái .
RS : OK , anh ngồi thử mà chống chân được thì cứ thử nhưng mà...anh ơi , xe này 1000cc anh ah ... trước khi anh thử anh làm hộ em cái giấy cam đoan là ngã gãy chân hay bị thương ko bắt đền , hỏng xe em thì phải bắt đền xe em nhé ...
CA : Khớ...khớ ... cao lắm , thôi éo thử nữa [
]
Thế là cả bọn lại quay lại và ... kiếm chỗ ăn :

A đây rồi , ở đây có món gà Hơ mông ... nghĩa là bắt con gà , vặt trụi lông ở phao câo rồi cầm con gà dí phao câu vào bếp lò thì gọi là gà Hơ mông ... mình hiểu nôm na vậy đó [
][
]

Phía sau quá là cả 1 lòng chảo ...

Xe nào cua nhiều [
] :

Nhưng hôm nay món chính là món gì ???? Đây thì phải :

Ăn uống thì đạm bạc chỉ dám ăn : trâu xào rau cần , cầy om mẻ , gà xáo cơm canh ... bia Hn .No lồi mắt mỗi bạn lệ quyên 70k mà vẫn thừa dững 150k để về Hn uốn coffee ...[
]

Có thằng chê là ...khó ăn mà .... dư lày :

hay dư lày :

À mà đố các bẹn cái nước đỏ đỏ hồng hồng này là nước gì :

Cơm no rịu say lại hùng hục chạy 200km về HN ... kết thúc 1 ngày vui chơi nhung lụa và nhiều đạm [
]
[r2)][r2)][r2)]

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
P39 nói:
duc_redskins nói:
Chạy cung Mộc Châu :

Nhìn mấy bác đi chơi phê quá! Hy vọng một ngày nào AE trong đây được cùng các bác chạy đúng cung đường này..
Cho hỏi bác Đức là bác nào trong 4 bác trên vậy??

Em không có mẹt trong hình trên vì em là ... người chụp ảnh , chỉ có xe em thui :D . Nói chung em rất ít khi chụp hình mà toàn ... đi chụp người ta

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
cái quán mà các bác dừng lại ăn ý, mỗi lần em về TH cũng toàn dừng ăn ở đấy. ngon mà rẻ cực. Mà nhà đấy có cô con gái tầm lớp 10 j đấy dễ thương phết, em ghé vào ăn toàn trêu. lol. lần trước trêu tới mức mà em ý ngượng chạy đi luôn ko dám mang đồ ăn lên nữa, tí nữa mẹ em ý phải mang lên, nghĩ lại mà vui phết

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
mec_gl450 nói:
cái quán mà các bác dừng lại ăn ý, mỗi lần em về TH cũng toàn dừng ăn ở đấy. ngon mà rẻ cực. Mà nhà đấy có cô con gái tầm lớp 10 j đấy dễ thương phết, em ghé vào ăn toàn trêu. lol. lần trước trêu tới mức mà em ý ngượng chạy đi luôn ko dám mang đồ ăn lên nữa, tí nữa mẹ em ý phải mang lên, nghĩ lại mà vui phết

Đúng rồi bác , ăn rẻ thật ... tụi em chén thịt rừng mà lúc đứng dậy được Vương quốc Kam pu chia tài trợ mỗi mạng có 70k mà còn dư 1 bữa cà phê ở Hn nữa . Cô bé con nhà chủ kháu phết , và nêu bác đã đi Thanh Thuỷ vào nhà Bình còi ở ngã 3 Thanh Sơn-Thanh Thuỷ thì bên đó có cháu còn ... kháu hơn á he...he..

Hạng C
29/5/07
678
36.077
93
HCM
Xem hình và đọc thuyết minh của bác da đỏ mà e cười ngặt ngẽo,cám ơn bác đã share nhé,chúc các bác có những trải nghiệm thật thú vị nhé.

P39
Hạng B2
31/8/07
251
0
0
Bác Da đỏ ngầu quá! Bác cũng là fan Canon à? E cũng đùng con 1dmIII giống bác đây. Còn hình kg thì post tiếp cho AE xem ké với nhé!  TFS!

Last edited by a moderator: