Tập Lái
9/12/12
9
2
3
Bác cho em hỏi là em muốn chuyển chủ xe từ cá nhân sang xe công ty thì thủ tục như nào ạ?

• Like
Reactions: luongoto
Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Nay rút hs khoai hơn rồi, cùng tỉnh khác quận huyện cũng phải rút nhập. Mà rút thì tốn tiền và thời gian rất lâu
Trả lời bác về vụ thời gian hồ sơ nhé - Bên em làm dịch vụ nên em sẽ báo mốc thời gian theo dịch vụ

Tại TP.HCM 2 - 3 ngày ( nếu rút về tỉnh ) / 7 - 10 ngày ( nếu rút nhập về các huyện thuộc TP.HCM )

Tại các tỉnh nếu thuộc trung tâm . Ví dụ như Tân An - Long An , Mỹ Tho - Tiền Giang thì cũng 1 - 2 ngày là có
Tại các tỉnh nếu thuộc HUYỆN . Ví dụ như Huyện Cần Đước - Long An, Nhơn Trạch - Đồng Nai thì tầm 10 -14 ngày

CÓ CÁC TRƯỜNG HỢP CAN THIỆP ĐẶC BIỆT SẼ CÓ SỚM HƠN

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Bác cho em hỏi là em muốn chuyển chủ xe từ cá nhân sang xe công ty thì thủ tục như nào ạ?
Bác ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán =》 Đi đóng thuế trước bạ =》 Ra cơ quan công an làm thủ tục sang tên ( mang theo dấu mộc công ty )

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.329
93
43
Bác ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán =》 Đi đóng thuế trước bạ =》 Ra cơ quan công an làm thủ tục sang tên ( mang theo dấu mộc công ty )
có kèm luôn dvụ check xe used & sang tên luôn ko a?

• Like
Hạng B2
7/11/14
211
194
43
34
Phần 2 : XÓA GIẢI CHẤP

Để biết được xe có vướng hồ sơ thế chấp bên bank thì Anh chị có thể :
1. Hỏi trực tiếp từ chủ cũ
2. Tra thông tin trên cơ quan ( theo hình minh họa )

Có khả năng 1 xe cầm đồ 2 ngân hàng , cầm ngân hàng xong thì cầm tiếp bên F88 nên để nắm đầy đủ và chuẩn xác nhất thì vào kho lưu trự hồ sơ ở 282 Nơ Trang Long nhé

Có vài ngân hàng tại Miền Nam ( Đồng Nai hay gặp ) làm việc thế chấp đảm bảo ở các TRUNG TÂM GIAO DỊCH ĐẢM BẢO ĐÀ NẲNG hay HÀ NỘI sẽ hơi bất tiện cho các Anh em . Anh em nào có vướng các vụ này báo em hỗ trợ nha

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Trả lời bác về vụ thời gian hồ sơ nhé - Bên em làm dịch vụ nên em sẽ báo mốc thời gian theo dịch vụ

Tại TP.HCM 2 - 3 ngày ( nếu rút về tỉnh ) / 7 - 10 ngày ( nếu rút nhập về các huyện thuộc TP.HCM )

Tại các tỉnh nếu thuộc trung tâm . Ví dụ như Tân An - Long An , Mỹ Tho - Tiền Giang thì cũng 1 - 2 ngày là có
Tại các tỉnh nếu thuộc HUYỆN . Ví dụ như Huyện Cần Đước - Long An, Nhơn Trạch - Đồng Nai thì tầm 10 -14 ngày

CÓ CÁC TRƯỜNG HỢP CAN THIỆP ĐẶC BIỆT SẼ CÓ SỚM HƠN
thời gian vậy thì cũng ổn rồi bác

• Like
Hạng B2
9/12/19
461
475
63
tiện thể, bác cho em hỏi
là mình ký ủy quyền thời gian được bao lâu ạ?
và trong quá trình ủy quyền, nếu mình bán xe thì mình được phép ủy quyền tiếp hoặc ra tên cho chủ mới luôn không ạ?
xin cám ơn

Hạng D
4/12/12
1.636
1.794
113
tiện thể, bác cho em hỏi
là mình ký ủy quyền thời gian được bao lâu ạ?
và trong quá trình ủy quyền, nếu mình bán xe thì mình được phép ủy quyền tiếp hoặc ra tên cho chủ mới luôn không ạ?
xin cám ơn
- Hiện max time ủy quyền: 15 năm thì phải.
- ủy quyền đc 02 lần/cavet, người đc ủy quyền muốn bán thì khi đc ủy quyền nên làm "ủy quyền toàn quyền: cho tặng, mua bán...thay người trên cavet".