Tập Lái
Nếu đi từ Đồng Nai lên thì có thấy gg map chỉ 2 hướng, một quẹo QL28 đi QL14 như bình thường. Hướng 2 là đi DT684-DT683-QL14 luôn. Thấy khoảng cách thì như nhau mà đi hướng này dự kiến lâu hơn tới 35' so với đi QL14. Các bác có ai đi hướng này chưa nhỉ, cho em xin xíu kinh nghiệm.
Hôm nay e có đi đường này. Đường xuyên giữa 2 khu bảo tồn, cảnh thì rất tuyệt, nhưng nhiều đèo quanh co và có nhiều đoạn đang tu sửa khá nhiều ổ gà đá dăm. Rất ít xe đường dài chạy vào đây. Em đi có khi chậm hơn QL14 cả 1 tiếng rưỡi ấy. Có 1 trạm nhưng bắt xe máy, ko đáng kể.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Nay chắc nhiều bác bắt đầu về Tết rồi, đường xá có gì mới cần lưu ý không các bác?

Hạng B2
19/11/07
254
74
28
53
Rất mong các bác đi trước review để a e đi sau tham khảo.
Từ Bình phước lên Đắc nông cẩn thận biển báo 60 ,Biển trong thành phố ,bắt đầu từ trạm thu phí Kai chanh(hay là Cây chanh) vừa ra khỏi là đi từ từ tốc độ 50km/h trở xuống dĩ nhiên là không lấn vạch liền.Rất ức chế nhưng cứ chạy đều như vậy tới Gia nghĩa cho chắc ăn ,dọc đường bác sẽ thấy Trạm cố định luôn ,bàn kê ở gốc cây to.Nghỉ trưa ở Gia nghĩa nếu cần.Khi đi tiếp lộ trình lên Daksong ,chỗ rừng thông rất đẹp,đôi khi không có biển báo tốc độ.:Lúc thì cho 80 ,lúc thì 50 ,chỗ này cũng dễ dính khi về .Từ đây lên Banme có nhiều vạch liền đường dốc hẹp nhưng tốt ,cẩn thận không lấn.Nói chung đi SG-Daklak qua Daknong là cà chớn nhất ,phải đổi vài tờ 1 ,2 củ sẵn để mua bánh mì coi như mua vé đường bộ cho nhẹ đầu.

• Haha
Reactions: haichaucse
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Đi QL14 chú ý biển cấm vượt nữa nha các bác, nghĩa là đường kẻ nét đứt nhưng lại cấm vượt, bác nào chỉ nhìn vạch kẻ đường dễ dính lắm.
Ngoài ra dễ dính bẫy 50 km/h ở đường nội thị, bởi khi chúng ta đang đi trên đường có dải phân cách cứng cho phép tối đa 60 km/h, vừa hết con lươn nhưng còn 30-50m nữa mới hết biển báo hết khu dân cư, đoạn đó chỉ cho phép tối đa 50 km/h. Nhiều bác bị bắt lỗi này.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Em đã về đến Gia Nghĩa, thấy có bắn tốc độ ở Đăk R'Lấp, bắt cả ô tô, xe máy.
Các bác chú ý đoạn đó có biển 60 rồi biển KDC liên tiếp, khi hết biển KDC nên nhiều người đạp ga vượt xe phía trước khi chưa hết biển 60 nên sẽ dính. Lưu ý trong KDC chỉ tối đa 50/km vì dải phân cách mềm, ai chủ quan theo biển 60 km/h cũng dính.

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Mùa làm ăn của các anh ý mà. Em ghét nhất vụ biển hết khu dân cư cắm xa xa hơn con lươn cứng 1 xíu. Dễ ăn đạn, nhất là những đoạn đang xuống dốc...

• Like
Reactions: Toietmoi