Hạng C
22/5/16
867
398
63
Cho gì lắm thế bác, ngày nó làm bao nhiêu xe chắc ăn mấy chục củ

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Dễ ăn quá bác. Chia từ trên xuống ban bệ bao nhiêu người:D. Chưa kể chi phí qui hoạch cán bộ để được ngồi ở đó :D

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em vậy thôi bác ơi. Đi đâu cũng vậy cả :D, vào quán ăn bảo vệ niềm nở mở cửa đóng cửa nhiệt tình em cũng tip 50k :p. Nói chung là người ta nhiệt tình mình cũng nhiệt tình. Chứ em k quan tâm tiền trước hay tiền sau.

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
View attachment 2161102

Chào các bác tình hình là xe của em là xe 7 chỗ đi gia đình, hạn đăng kiểm 22/3 nên hôm nay đẹp trời em xách đi đăng kiểm luôn để khỏi bận tâm.

8h30 xe chạy đến ttđk 50-, tìm một chỗ đậu, móc hàng họ ra bao gồm bảo hiểm bắt buộc còn hạn, cavet xe + giấy đăng kiểm, đưa cho chị nhận hồ sơ, nhận lại giấy tiếp nhận giấy tờ điền sđt và ký tên. Xong đóng tiền 2592k.

View attachment 2161106

Nay do cô Vi hay sao mà ở đây vắng teo, vừa đóng tiền xong chạy vô nhà kiểm tra liền khỏi chờ đợi luôn. Đầu tiên là kẹp pô test khí thải, nhiều bác bảo nó đạp xe nghe sót nhưng em chả thấy gì cả (xe em k vào D nó khóa tua máy 3000rpm :D). Xong qua test thắng rồi chạy lên kiểm tra gầm, đánh lái, đèn pha v.v. tất cả chỉ mất khoảng 10p.

Lúc chuẩn bị lái xe ra thì có một anh lại đưa em cái bao thuốc lá bảo là cho anh xin ít cà phê, em vui vẻ bỏ vào 200k trả lại cho ảnh (xin thì vui vẻ cho chứ không có kiểu không để tiền sẵn thì, đạp ga, thốc máy).

Xong lái xe ra đậu vào phòng ngồi chờ trả hồ sơ, đọc tên biển số xe, nhận lại giấy tờ rồi ra xe có người đến dán tem xong lái xe về. Tất cả vỏn vẹn trong vòng 1 giờ đồng hồ. :p
Ko biết xe bác xăng hay dầu. đạp ga là dành cho xe máy dầu nha bác chủ. Xăng thì không có

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Xe mình mới đăng kiểm tháng trước, cũng “siêu khó“ không kém. Xe máy xăng nên mở capo kẹp va thọt cây dai vô ống pô để máy nổ bt không đạp không thốc gì, các quy trình xong, đưa cậu dán tem chút cafe chứ cũng ko ai xin xỏ gì

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Nhiều người bảo đằng nào cũng mất cho trước luôn. Về ý nghĩa nó khác xa nhau, 1 cái mình tự bỏ tiền ra "mời gọi" thể hiện như đó là nghĩa vụ mình bât buộc làm, một cái là "anh em tình cảm" nó khác xa nhau.
mình tòan quá hạn 2-3 tháng mới đăng kiểm, vào nhẵn mặt đưa luôn thì mấy cậu đó nói chú cứ ra ngồi hút thuốc, tí bọn cháu ra xe luôn cho, chỗ đăng kiểm kế bên đòan bay 911.

Hạng D
8/4/12
2.366
7.451
113
Hổm em đăng kiểm, để sẳn 200k trong hộc nước. Đến lúc cán bộ nhận xe, ngó nghiêng xong kiêu em lại hỏi lấy hết đồ trong xe chưa? Em bảo hết rồi anh. Cán bộ lại hỏi để tiền trên xe chi vậy? Em cười rồi thò tay nhét lại vào túi. Các bước kiểm tra êm ru cho đến lúc em ra về luôn.

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Trường hợp pác chủ top làm quá hay, phải cho mấy Đăng Kiểm Viên biết ai là kèo trên, cơ chế " xin cho " sau khi xong việc, không phải xe đi đăng kiểm là phải chung tiền mãi lộ trước........:D