Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Chia sẻ kinh nghiệm đăng kiểm lần 2 "siêu khó"

Chào các bác tình hình là xe của em là xe 7 chỗ đi gia đình, hạn đăng kiểm 22/3 nên hôm nay đẹp trời em xách đi đăng kiểm luôn để khỏi bận tâm.

8h30 xe chạy đến ttđk 50-, tìm một chỗ đậu, móc hàng họ ra bao gồm bảo hiểm bắt buộc còn hạn, cavet xe + giấy đăng kiểm, đưa cho chị nhận hồ sơ, nhận lại giấy tiếp nhận giấy tờ điền sđt và ký tên. Xong đóng tiền 2592k.

Chia sẻ kinh nghiệm đăng kiểm lần 2 "siêu khó"

Nay do cô Vi hay sao mà ở đây vắng teo, vừa đóng tiền xong chạy vô nhà kiểm tra liền khỏi chờ đợi luôn. Đầu tiên là kẹp pô test khí thải, nhiều bác bảo nó đạp xe nghe sót nhưng em chả thấy gì cả (xe em k vào D nó khóa tua máy 3000rpm :D). Xong qua test thắng rồi chạy lên kiểm tra gầm, đánh lái, đèn pha v.v. tất cả chỉ mất khoảng 10p.

Lúc chuẩn bị lái xe ra thì có một anh lại đưa em cái bao thuốc lá bảo là cho anh xin ít cà phê, em vui vẻ bỏ vào 200k trả lại cho ảnh (xin thì vui vẻ cho chứ không có kiểu không để tiền sẵn thì, đạp ga, thốc máy).

Xong lái xe ra đậu vào phòng ngồi chờ trả hồ sơ, đọc tên biển số xe, nhận lại giấy tờ rồi ra xe có người đến dán tem xong lái xe về. Tất cả vỏn vẹn trong vòng 1 giờ đồng hồ. :p

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn
Mình cũng sắp đến hạn đk, chắc tuần sau phải đi kiểm tra thôi. Thank bác chủ " nhắc nhở " . Hihi

Hạng B2
1/8/17
165
778
93
45
Phan Thiết
Quan trọng là ngỏ lời bác ạ. Bác bỏ sẵn vào thì khác gì mớm sẵn mời ăn. Về ý nghĩa nó khác xa nhau lắm.
Em đi đăng kiểm cũng xong xuôi, chờ anh cầm tem ra dán lên kính xong em đưa phong bì 2 xị cho anh em uống cfe, chứ nhìn cái cảnh suốt ngày ngồi ngửi khói xe em thấy cũng vất vả.

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Đồng ý với bác : Xin thì cho ,mọi thứ bây giờ đều kín kẽ .Ngồi nói chuyện với mấy anh xe tải ,xe khách .Ai cũng than khó khăn do ảnh hưởng dịch corona
Mình cũng mới đi đăng kiểm xong ,mời bác tham khảo
https://www.otosaigon.com/threads/m...duong-bo-cho-cac-bac-dang-kiem-lan-2.8963346/
Nhiều người bảo đằng nào cũng mất cho trước luôn. Về ý nghĩa nó khác xa nhau, 1 cái mình tự bỏ tiền ra "mời gọi" thể hiện như đó là nghĩa vụ mình bât buộc làm, một cái là "anh em tình cảm" nó khác xa nhau.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Xe em tuần sau cũng tới đăng kiểm, chắc cũng phải chuẩn bị tiền để "bỏ quên" trên xe. Không phải tình cảm thương yêu gì mấy cha nội đó, em chỉ lo mấy chả buồn tình lại mạnh tay mạnh chân với con vợ hai của em thôi.

Hạng D
7/3/07
2.224
52.424
113
Nhiều người bảo đằng nào cũng mất cho trước luôn. Về ý nghĩa nó khác xa nhau, 1 cái mình tự bỏ tiền ra "mời gọi" thể hiện như đó là nghĩa vụ mình bât buộc làm, một cái là "anh em tình cảm" nó khác xa nhau.
Đó là anh nghĩ thôi. Còn em thì thấy như nhau cả, chưa kể dân gian còn có câu: "Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn" anh ưi