Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Bọn nó làm hư xe mình mà các bác còn cho nó tiền, cám ơn nó. Hay thật.
Hư chỗ nào vậy bác? Kiểm tra khí thải, kiểm tra thắng, khung gầm, đèn pha, xi nhan, kiểm tra trục xe .v.v. bác cho em hỏi chính xác hư chỗ nào với.

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
tớ cũng vậy, đăng kiểm dễ dàng, chả hạch sách gì. Làm xong ra bảo thắng hơi mòn đó anh, anh nhớ đi cho nó thay, rùi xin tiền cafe vui vẻ, muốn cho nhiu cho. Mình cũng cho 200. Nhanh gọn.
PS: đúng là thắng mòn thật hehe

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Bác chủ cảm thấy vui là ok rồi!

Em cũng mới đăng kiểm hôm thứ 4 rồi. Xe về nhà thì phát hiện ra tụi nó lấy dao rạch 1 đường khảng 20 cm trên thảm lót sàn chỗ kiểm số khung, chắc để kiểm cho nó nhanh. mất dạy quá!
Chắc là lúc lót sàn họ quên rạch cho bác, chứ kiểm tra số khung thì phải rạch rồi

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Chắc là lúc lót sàn họ quên rạch cho bác, chứ kiểm tra số khung thì phải rạch rồi
em đi đăng kiểm từ năm 2012 đến giờ này không biết bao nhiêu lần rồi, họ mất vài giây để kéo thảm ra từ phía bên cạnh rồi coi số khung chứ đây là lần đầu em bị rạch thảm và rất bất ngờ ạ!

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
em đi đăng kiểm từ năm 2012 đến giờ này không biết bao nhiêu lần rồi, họ mất vài giây để kéo thảm ra từ phía bên cạnh rồi coi số khung chứ đây là lần đầu em bị rạch thảm và rất bất ngờ ạ!
Của bác thảm rời mà nó cũng rạch hả quỷ thần, một là người mới làm, hai là cố phá xe rồi. Chia sẻ cùng bác!

• Like
Reactions: HFF
Hạng C
22/4/13
538
325
63
Em vừa đăng kiểm xong, mọi việc nhẹ nhàng, không phải suy nghĩ làm hư ai hết cả.
Quy trình em làm như sau: (Đăng kiểm 6106D)
  • Chạy xe vô bãi.
  • Vô văn phòng đăng kiểm:
+ Nộp bản chính cavet, BHBB còn hạn, đăng kiểm cũ.
+ Đợi gọi đóng tiền phí đăng kiểm (340) và phí BTĐB (tùy thời hạn; em làm luôn theo thời gian đăng kiểm của xe hết gần 2.400).
  • Ra bãi chạy xe vô xếp hàng chờ đăng kiểm. (có 1 chuyền dành riêng cho xe du lịch nên khá nhanh)
  • Vô VP ngồi đợi khoảng 30'.(do em đi trễ).
  • Đăng kiểm viên sẽ kêu chạy xe ra bãi đợi dán tem khi xong quy trình.
  • Vô VP đợi lấy giấy tờ xe và đăng kiểm mới.
  • Ra xe đợi khoảng 15' sẽ có người ra dán tem xong chạy về.

Thời gian em tốn khoảng 1g30'.
P/s: Không cần để quên gì hết. Kiểm tra khí thả cũng nhẹ nhàng, không thốc ga,...
Nếu bác nào thích thì cho anh dán tem 20k uống cafe, không thì thôi (anh í vẫn vui vẻ bình thường nha).

Kinh nghiệm cá nhân thôi nha.
Thanks mọi người đã đọc.

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Các bác đk ở đâu mà khổ vậy? E đk ở LLQuan chưa bao giờ bị khó dễ hay xin xỏ mất đồng nào. Chỉ có lúc dán tem thì cho 10-20K cho vui vẻ thôi chứ cũng ko xin mình. E đk rất nhiều lần ở đấy rồi. Xe găn cản sau là phải tháo, xe độ đèn thì e ko biết vì các xe e đk ko độ đẽo gì.
Xe mới e đi đk ở bình triệu cũng ko bị mát đồng nào ngoài qui định.