Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Mazda 3
Cos : Bi zin
Pha : lên bóng led
Gầm : lên cặp bi gầm

Các bạn có kinh nghiệm cho ý kiến nhé!
Tks!
Theo quy định mới chắc ok hết bác, yên tâm đi nha (nên đi trước 1 tuần để có gì còn kịp điều chỉnh)

• Like
Reactions: Cashflow
Hạng B2
11/9/13
206
153
43
12 tháng nữa mời bác quay lại chu trình con focus ấy lái sướng. Nhưng bệnh già của nó cũng làm chủ xe mệt mõi nhiều

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Chúc mừng bác chủ mà giờ chắc ko ai để quên tiền trên xe nữa nhỉ, bạn em mới thi bằng lái phần thi đường trường đưa 300k ko thầy nào dám nhận nữa kìa.

• Wow
  • Like
Reactions: HoaDuy and potot
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Kiểm đúng thì các xe con đều qua là đúng rồi!
Mà đúng nhất là nên dẹp vụ này. Nhưng đó chỉ là mơ!
Thống kê TNGT do xe 4b gây ra ở VN bao nhiêu % nguyên nhân là nằm trong các hạng.mục KĐ?
Đa số toàn thấy, say xỉn, lộn ga, quá tải, vượt ẩu, quá tốc độ, mua bằng, ý thức kém...gây ra!
Để dẫn chứng, Mình nói ở đây là rất rõ...Nó cũng như vậy!
Tai nạn GT mình thấy cứ vài ngày là 1 vụ, nhưng tuyệt đa số toàn do những thứ kể ở trên.
Còn xe? 10 năm chả KĐ bao giờ vẫn chạy tốt và an toàn nếu có Bảo Trì.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Mách nhỏ các anh muốn đi xa thì mở cái web ttdk lên check lịch đk ở tỉnh mình muốn. Nếu lịch trống toác thì đi thoải mái còn kín lịch thì đừng đi. Như e check đồng nai, tây ninh, vũng tàu là bít hết r. Chỉ có đồng tháp là trống :p
[Chia sẻ] Kinh nghiệm Đăng Kiểm xe thời 2023

[Chia sẻ] Kinh nghiệm Đăng Kiểm xe thời 2023

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
3/7/19
72
55
18
Mách nhỏ các anh muốn đi xa thì mở cái web ttdk lên check lịch đk ở tỉnh mình muốn. Nếu lịch trống toác thì đi thoải mái còn kín lịch thì đừng đi. Như e check đồng nai, tây ninh, vũng tàu là bít hết r. Chỉ có đồng tháp là trống :pView attachment 2916995
View attachment 2916996
đăng ký lịch đăng kiểm trên app này có đáng tin không bác nhỉ? mình đăng ký ở vũng tàu ngày 22/4 mà sợ đến ngày ra tới lại báo không áp dụng được thì toi

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
đăng ký lịch đăng kiểm trên app này có đáng tin không bác nhỉ? mình đăng ký ở vũng tàu ngày 22/4 mà sợ đến ngày ra tới lại báo không áp dụng được thì toi
Dc chứ bác. Chụp ảnh màn hình tới ngày chạy ra đó thôi. Tình hình giờ các ttdk chỉ nhận xe có phiếu hẹn nên k còn xảy ra tình trạng xếp hàng dài nữa vì có xếp cũng k dc vào. Sáng nay e vừa chạy ra 5005v xem thử lúc 8h sáng khá thông thoáng, ai có giấy hẹn thì chạy vào làm hồ sơ ai k có thì ra xếp hàng chờ lấy giấy hẹn giờ chắc hựn tới tháng 6 luôn r.