Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Maybank KimEng chỗ thầy PDK thi sao anh
Ổn, cũng là một công ty chứng khoán tầm cỡ tuy quy mô không bằng 3 thằng top. Nói chung công ty chứng khoán nào thì đặt lệnh nó cũng đẩy lên sàn thôi. Mấy thằng to thì nó có hệ thống văn phòng nhiều hơn và hệ thống ổn định hơn thôi, ít bảo trì, đẩy nhanh hơn vài giây, vv.... Nhưng về dài hạn thì giá cổ phiếu biến động bằng nhiều % nên cũng không khác biệt gì nhiều giữa các công ty.

• Like
Reactions: huydsg and Mexi
Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Haha, tại mình ở rừng lâu quá mới quay lại phố anh ơi.
Vậy mở account bên nào giao dịch thuận tiện anh Giôn nì?

HSC phí mắc nhưng dịch vụ, phần mềm afe trading (ssi cũng sài) khá ngon. Vndirect thì dạo này nâng cấp công nghệ nhiều, nhìn thì thấy hiện đại nhưng hay lag, vào lệnh không sướng như ssi hay hsc.

Hạng B2
18/10/14
135
300
63
Ổn, cũng là một công ty chứng khoán tầm cỡ tuy quy mô không bằng 3 thằng top. Nói chung công ty chứng khoán nào thì đặt lệnh nó cũng đẩy lên sàn thôi. Mấy thằng to thì nó có hệ thống văn phòng nhiều hơn và hệ thống ổn định hơn thôi, ít bảo trì, đẩy nhanh hơn vài giây, vv.... Nhưng về dài hạn thì giá cổ phiếu biến động bằng nhiều % nên cũng không khác biệt gì nhiều giữa các công ty.
A @Johnnie371 ơi, mấy cái lọc cổ phiếu theo biểu đồ ngày, biểu đồ tuần thoả tiêu chí mình đưa ra, thì tìm ở đâu vậy a? Có trang web hay phần mềm nào cung cấp dịch vụ này k a?

Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
A @Johnnie371 ơi, mấy cái lọc cổ phiếu theo biểu đồ ngày, biểu đồ tuần thoả tiêu chí mình đưa ra, thì tìm ở đâu vậy a? Có trang web hay phần mềm nào cung cấp dịch vụ này k a?
Nhiều phần mềm lắm. Tất cả các phần mềm của các công ty chứng khoán đều có tính năng lọc này. Còn chưa có tài khoản chứng khoán muốn học thì dùng cophieu68.vn, bộ lọc công cụ khá là tốt:

lọc đột biến khối lượng
https://www.cophieu68.vn/signal_volume.php

Lọc theo tuần, tháng về khối lượng, biến động vol, giá
https://www.cophieu68.vn/advanced_statistic.php

Và còn nhiều bộ lọc theo chỉ số tài chính finance (PE/EPS) theo năm, tự tìm hiểu trên site.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Bác cũng học thầy Khánh ah? Coi chừng cùng lớp mà ko biết!!!
rất vui khi gặp đồng môn
bác thuộc khóa nào ah ?
em mới tập tành, còn 1 tuần nữa xuống núi :D

Tập Lái
7/11/12
49
1.068
83
Đồng Nai
rất vui khi gặp đồng môn
bác thuộc khóa nào ah ?
em mới tập tành, còn 1 tuần nữa xuống núi :D
Em ra trường rồi, còn lớp dòng tiền chưa học. Nếu bác học dòng tiền rồi thì cho e tài liệu. Giờ e về q9 rồi ko đi học đc. E học lớp sóng rồi mà khó quá, mới áp dụng đc 20% k.thức. Nếu bác cần t.liệu gì thì hú nhé, có gì mình chia sẻ.

Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Em ra trường rồi, còn lớp dòng tiền chưa học. Nếu bác học dòng tiền rồi thì cho e tài liệu. Giờ e về q9 rồi ko đi học đc. E học lớp sóng rồi mà khó quá, mới áp dụng đc 20% k.thức. Nếu bác cần t.liệu gì thì hú nhé, có gì mình chia sẻ.
tài liệu là chuyện nhỏ
nhưng bác ráng tranh thủ học lớp dòng tiền dễ xài , thực tế hơn
chắc bác có trong group ?

Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37

Được thì share mình tham khảo với bác :) Dạo này đánh đấm chán, uptrend mà chẳng có ăn được nhiêu chắc phải ôn bài lại thôi.

Tập Lái
7/11/12
49
1.068
83
Đồng Nai
tài liệu là chuyện nhỏ
nhưng bác ráng tranh thủ học lớp dòng tiền dễ xài , thực tế hơn
chắc bác có trong group ?
Em có trong group ptk gì đó. Hôm qua mới post 2 cái hình p.kỳ của vnindex

• Like
Reactions: Mexi