Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
theo em cứ sáng thức dậy 7h , đi ăn sáng trong sài gòn , tới 8h bắt đầu khỏi hành . tới bảo lộc lúc 12h trưa , ăn cơm trưa tại bảo lộc . sau đó lên đà lạt tầm 2h nhận phòng .
trên đường lên đà lạt khá nhiều chốt xxx , cứ đúng biển báo mà chạy thôi . có khá nhiều bảng cấm vượt ở khu dân cư nên bác để ý vụ này .
tốc độ thì 60 trong khu dân cư và 90 ngoài thành . bác có thể để ý vạch kẻ đường màu trắng là trong khu dân cư , màu vàng là ngoài khu dân cư .
cảm ơn chia sẻ của bác, em chở vợ con nên cũng đặt an toàn trên hết chứ không vội đi đâu nên cũng không có ý định vượt. em nghĩ giờ xuất phát bác đề xuất khá hợp lý, để em bàn với vợ xem sao.

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Em hay đi Đà Lạt nhưng khởi hành không sớm như các bác. Thường sáng ngủ dậy, ăn sáng ở khu vực gần nhà (Thủ Đức) xong mói lên đường, thường là 8h. Tới Bảo Lộc ăn trưa ở Tâm Châu. Tới Đà Lạt khoảng 15h. Ăn tối ở nhà hàng Liên Hoa đường 3/2, gần khu Hòa Bình, đậu xe ở khu Hòa Bình và lấy phiếu giữ xe 20.000đ, khi thanh toán tiền nhà hàng sẽ trả lại tiền giữ xe. Hoặc ăn ở tiệm cơm gà Hải trên đường Trần Nhật Duật. Buổi trưa có thể ăn ở nhà hàng Tâm Châu ở kế bên vườn hoa thành phố Đà Lạt. Từ Sài Gòn lên tới gần Di Linh đường tốt, từ Di Linh tới Liên Hương có một số nơi đường chưa làm xong.
cảm ơn bác, nhờ bác mà em nhớ được cái địa danh thần thánh "tâm châu" , bác còn địa điểm ăn uống nào ở đà lạt nữa thì bác giới thiệu thêm cho em nhé. cảm ơn bác

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Đi chi mà sớm vậy bác. Sedan em đi 5g sáng, kể cả cafe sáng và ăn trưa cũng đến Dalat khỏang 12g. Forte lên đèo D, xuống D+3 là hợp lý. Bác chủ tham khảo mấy bài có chữ Dalat là thêm vô số thông tin được cập nhật thường xuyên.
Tháng nào em cũng đi Dalat 2,3 lần bằng cả sedan và SUV, bác chủ cứ yên tâm đường chạy khỏe. Cuối tùân này em về Saigon tiếc không được gặp các bác
View attachment 507531
cảm ơn bác. em thấy 5h hợp lý nhưng 2 nhóc nhà em ngủ dữ lắm, sợ bế tụi nó lên xe xong tụi nó không ngủ được nữa khóc um sùm thì em bầm mình với bà cả :(

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
cảm ơn bác. em thấy 5h hợp lý nhưng 2 nhóc nhà em ngủ dữ lắm, sợ bế tụi nó lên xe xong tụi nó không ngủ được nữa khóc um sùm thì em bầm mình với bà cả :(
4-5h sang là hop lý nhất vi gio do it xe con trể hơn thì bò ra khỏi tp xe đông, nếu bác ở vùng ven hoặc gần cao tốc thì khởi hành trể cũng đc.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Đi ĐL chạy liên tục là 5 tiếng tính từ cao tốc, bác canh giờ đi sao cho hợp lý với bác (nghỉ chân, ngắm cảnh). Còn ăn chơi ĐL thì chỉ cần bác google 1 phát là ra cả đống, ĐL thành phố du lịch mà, rất nhiều bài chia sẻ. Đi QL20 bác lưu ý bảng cấm vượt, để ý bảng khu dân cư đi cho đúng tốc độ. Cao tốc thì lưu ý bảng hạn chế tốc độ ngay đầu vào và đầu ra. Chúc bác có chuyến đi an toàn.

• Like
Reactions: kts.quang
Hạng C
2/9/11
538
388
63
Địa điểm ăn uống thì bác tìm trên google có nhiều lắm nhưng có nhiều nơi không như ý được, ví dụ như bánh canh Xuân An trên đường Nhà Chung thông tin thì nổi tiếng nhưng thực tế quá dở và dơ mà không hiểu sao lại quá đông khách.
Em thường ăn sáng ở quán phở Quang trên đường Hà Huy Tập bên trái nếu đi từ Trần Phú vào hoặc hủ tiếu mì đối diện phở Quang.
Khi xưa (6-7) năm trước trên đường vào hồ Dankia (suối vàng) bên đường có một quán cốc bán nước uống, bán hột gà nướng, em vào đó ăn hột gà ta nướng, ăn xong thấy họ nuôi gà nhiều nên kêu họ bắt gà làm thịt và nấu cơm ăn, ngon, hoang dã, giá rẻ và rất vui. Bây giờ không biết còn không vì lâu rồi em không có vào trong đó.

Chỉnh sửa cuối:
HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
Tuần nào em cũng đi dalat thăm vợ bé.hehe em đi và về đều chọn thời gian từ 6h tối, đường vắng ít xe, ít chim mồi, cứ đúng tốc độ mà đi, nghĩ 1 lần khoảng 20phut ở bảo lộc hoặc quán cơm Đồng Tháp ở gần chân đèo bảo lộc. Tới dalat hoac tp HCM đều 12h đêm vẫn ngu khỏe mai đi chơi hay đi làm đều đc.
Đi ban đêm bác chịu khó đầu tư dàn đèn sáng chút đi cho an toàn và đỡ buồn ngủ. Thanks

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Tuần nào em cũng đi dalat thăm vợ bé.hehe em đi và về đều chọn thời gian từ 6h tối, đường vắng ít xe, ít chim mồi, cứ đúng tốc độ mà đi, nghĩ 1 lần khoảng 20phut ở bảo lộc hoặc quán cơm Đồng Tháp ở gần chân đèo bảo lộc. Tới dalat hoac tp HCM đều 12h đêm vẫn ngu khỏe mai đi chơi hay đi làm đều đc.
Đi ban đêm bác chịu khó đầu tư dàn đèn sáng chút đi cho an toàn và đỡ buồn ngủ. Thanks
Em cũng toàn đi vào ban đêm. Nhà em ở Đồng Nai em thường xuất phát vào 12~1h sáng, chạy lèo đến Tp Dalat khoản 5~6h sáng. Cafe ăn sáng, đi chơi trưa về ngủ. Về thì em cũng 6h tối về, đến nhà khoản 12~1h.

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
sao em nghe bác nào nói đèo prenn không cho chạy từ 5.30 chiều tới 5.30 sáng vậy bác? em cũng định làm dàn bi-xenon nhưng hôm nọ có topic bảo đăng kiểm họ bắt về zin nên chưa ghé bác khắc trung làm.