Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Nó mở capo mình lên làm gì thế bác. Có xem video clip đk nước lạ thì chỉ thấy kiểm tra khí thải là chính

Tập Lái
13/9/18
12
6
3
29
Em mới đưa ông chồng đi đăng kiểm sáng này, về mấy việc như các bác nói thì e không biết các nơi khác thì sao, chứ như nơi e đi sáng này thì dễ chịu vô cùng, để chia xẻ cùng các bác môt chút kinh nghiệm mà e cũng phải lang thang thăm dò và cũng được học hỏi từ các bác khác, chả là em cũng vừa lấy bằng,nên trầy trật và ki cóp lắm, mới cưới được ông chồng để đỡ đần, tiện cho việc đi lại, chồng e thì lon tuổi nên đã qua 2 đời vợ, được cái bẩm sinh hay do tố chất có sẵn,nên trông ông xã e vẫn bảnh tỏn và phong độ lắm ạ,e lái mới nên phải bóp bụng trang bị thêm cái camera hành trình có tích hợp lùi,,do tuổi tac lớn nên 06 tháng là ông xã e đến kì,do lần đầu,nên e cái gì cũng không biết, lại sợ gắn cái camera vậy nhỡ như mấy a làm khó, bắt gỡ, chắc có nước nhìn cái máy mà khóc, chứ làm sao gỡ, hoảng quá,e chạy lung tung dò la, và lọt vào diễn đàn ô tô này,nghe các bác đi trước chia xẻ, thế là trước ngày đăng kiểm vài hôm,e cho lão chông đi khám tổng quát hết cho chắc ăn.bênh năng bắt buộc xử lý,e cho điều trị ngay, còn lat vặt có thể từ từ thì e cho về, để lúc nào bác cho phép thì e cho lão điều trị 1 thể, bước 1, coi như tạm ổn, thế là e chuẩn bị tới bước thứ 2 là giấy tờ,bao gồm giấy phép lái xe,sổ đăng kiểm củ, bảo hiểm bắt buộc, CMND, và khâu quan trọng nhất vẫn là phải chuẩn bị bác cho các phí đăng kiểm tùy loại xe và theo hạn niên sử dụng, phí đường bộ, đâu đó xong, thế là sáng nay e đưa ông xã lên đường, nhưng vẫn không quên thủ tục cuối cùng vẫn là( phép nước lệ làng) để phòng hờ bất trắc.Em kẹp tờ 200k vào 1 tờ giấy ko quên ghi vài chữ" Gửi các a một ít tiền bồi dưỡng, nếu có sai sót nhỏ,mong các a thông cảm bỏ qua, còn nếu có vấn đề nghiêm trọng, thì mong các a khe khẽ thông báo,e sẽ về khắc phục ngay, để đảm bảo an toàn giao thông"nhưng thực tế là cho mình trước mới đúng.hi.thế là từ lúc e đem xe vào cho tới lúc nghe đọc tên để nhận xe đợi dán tem,vỏn vẹn 30 phút.khi giao xe, các a ấy cũng rất dễ thương không quên cảm ơn e, tiền trong xe a đã nhận,hi.Cai này là quan niệm của cá nhân e thôi nha, nên các bác đọc mà thấy ko hài lòng thì cũng đừng gạch đá e nhé."với e thì việc gì cũng có mặt trái, mặt phải, nếu mình xem nó nhẹ thì thành nhẹ, còn chuyện nhỏ mà mình cho là to thì tự nhiên nó sẽ trở thành to."việc đi đăng kiểm là nghĩa vụ cũng như quyền lợi của chúng ta, vì e thấy nhiều bác cứ xem việc đăng kiểm như việc gì ghê gớm và phiền phức đủ thứ nhất là khi bị làm khó, nhưng các bác cứ nghĩ thử cuộc sống, miếng ăn, cứ thế mà nó quay cuồng ,cuốn hút mình đến có khi ngày đăng kiểm mà còn quên, thì nhỡ như không có việc phải đi đăng kiểm, thì các bà vợ của bác, các ông chồng của e có bệnh ung thư hay truyền nhiễm, thì ko phải toi đời bà mà cũng toi đời tui là sao? Còn về nghĩa vụ và trách nhiệm của bên đăng kiểm, thì chuyện bồi dưỡng cho họ, cũng là điều bình thường vì họ có công bắt bệnh cho chồng e cũng như để đảm bảo an toàn cho e và moi người, chứ có để mà họ ko nói mới là nguy.Nên e chia sẻ bài này để các bác nào lóng ngóng như e lần đầu đăng kiểm , có chút kinh nghiệm để chuẩn bị và để các bác có cách nhìn thoáng và thoải mái hơn khi đi đăng kiểm.Chúc các bác luôn vui vẻ, và lái xe an toàn trên mọi hành trình.

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Mấy xe đó nó độ đèn bị lỗi đó bác. Em cũng ứa gan lắm hohoho
Ko phải đèn lỗi bác ơi...mà não bị lỗi... Ko có kiến thức lãn ý thức.. Cứ thích là lấy bóng halogen ra và thay xenon vào, mà ko hiểu cơ chế cái proector nó có tấm cắt sáng tránh loá.. Hoắc ko đủ tiền gắn proector, chỉ gắn bi xenon+ choá thường... Buổi tối choá thẳng măt người đi đường..
Mấy cái anh lỗi não đó chặn xe lại, dí đầu vào thẳng bóng xenon của xe ảnh để ảnh biết chói loá thế nào..
Mấy bác nào gắn bi xenon kiểu này lưư ý lại dùm nhá... Chúng ta hãy vì tiếng thơm "cộng đồng tx OS văn minh" mà hành xử.

Tập Lái
28/3/18
7
6
3
54
Bác nói rõ hơn về giấy tờ cần khi đi đăng đăng kiểm với xe trả góp được không ạ.
Ngân hàng sao y bản chính với bản photo có mộc của ngân hàng khác nhau ạ. Em không hiểu lắm. Mong bác chỉ giáo.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ko phải đèn lỗi bác ơi...mà não bị lỗi... Ko có kiến thức lãn ý thức.. Cứ thích là lấy bóng halogen ra và thay xenon vào, mà ko hiểu cơ chế cái proector nó có tấm cắt sáng tránh loá.. Hoắc ko đủ tiền gắn proector, chỉ gắn bi xenon+ choá thường... Buổi tối choá thẳng măt người đi đường..
Mấy cái anh lỗi não đó chặn xe lại, dí đầu vào thẳng bóng xenon của xe ảnh để ảnh biết chói loá thế nào..
Mấy bác nào gắn bi xenon kiểu này lưư ý lại dùm nhá... Chúng ta hãy vì tiếng thơm "cộng đồng tx OS văn minh" mà hành xử.
Em thấy xe 2 bánh cũng vậy. Mà sao dạo này xxx ko bắt nữa ta. Em nhớ hồi thập niên 90 bắt dzữ lắm.

Hạng D
17/12/17
1.218
29.803
113
Em thấy xe 2 bánh cũng vậy. Mà sao dạo này xxx ko bắt nữa ta. Em nhớ hồi thập niên 90 bắt dzữ lắm.
Nhiều quá chắc bắt không nổi. Bán tải đi trong thành phố cũng đá đèn trong khi chẳng ai cản đường của anh ấy cả. Chắc anh ấy muốn cho người ta biết xe mình có đèn độ. Nói thiệt em dị ứng cực kỳ với mấy vụ độ đèn dị ứng này.

• Like
Reactions: Nissan4241
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Sáng nay 8g em đến TTDK DK5006v Huỳnh Tấn Phát.
- Đỗ xe, vào nộp giấy đk củ, cavet, BH.
- Đóng phí đk
- Ra đánh xe vào khu xét xe
- Xe em vừa rửa ráy sạch sẽ, đời 2010, không kinh doanh nhưng thói quen xưa giờ vẫn 100k chổ mồi thuốc. Có chiếc Cruze 2016 ko kẹp tiền bị hoạch hoẹ và phải vào “chỉnh” xe chút xíu. Thôi xe mình củ nên “cà phê” cho nhanh.
- 10 phút đánh xe ra.
- Vào chờ đóng tiền Phí bảo trì đường bộ.
- Chờ nhận lại hồ sơ
- Ra dán tem (cà phê 20k - em quen Tip kkk. 10k
hoặc không cũng được
Em chạy xe về sau 2 tiếng.
Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp
Chia sẻ kinh nghiệm đi đăng kiểm lần 2 cho xe trả góp

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
Mấy bác cho mình hỏi, đi đk phải là chính chủ hay người khác đk dc ko? Ví dụ xe mình đứng tên mà người khác thuê, họ ở xa nên tự đk luôn.

VTP confirmed
Hạng B2
Hôm em đăng kiểm bên KCN Cát Lái Q2, có màn lấy cái búa nhỏ bằng ngón tay gõ vào 4 cái mâm xe, tuy gõ nhẹ nhưng nhìn kĩ vẫn có dấu, em điên lên lại kiếm chuyện luôn. A ta bảo là e gõ rất nhẹ mà, quy trình nó thế, bà mịa nó chứ, xe du lịch mà làm như xe công vậy, e bảo tên đó là tôi đi gần 3 năm k trầy mâm mà anh làm nó trầy đó. E cực ghét cái vụ "vật giống tiền để tại cần số". Hôm đó mà tên đó lằng nhằng nữa chắc em lên giám đốc nó luôn xem trắng đen thế nào. e đăng kiểm chỗ khác k thấy vụ này.

• Like
Reactions: nguyenhaqb