Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Bác nói khẽ thôi,e gọi đó là bùa may mắn đó bác,xe e mỗi lần đi đk bỏ lá bùa vào thì 10' là xong cho dù xe còn rất mới ko có bùa cũng đc nhưng có thì mọi việc trôi chảy hơn kkk

còn em gọi là chất "bôi trơn" :D

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
tuần sau Đăng kiểm rồi mà xe em bị vỡ cái chụp đèn xi nhan trên Gương hậu bên phụ( đèn trên Gương phụ vẫn còn nguyên). Đem xe đi Dang Kiem có bị làm khó không các Bác?
Đem xe bảo dưỡng o Hãng ,săn thay mà nó hẹn hoài chưa có để thay!

Tập Lái
13/9/18
12
6
3
29
tuần sau Đăng kiểm rồi mà xe em bị vỡ cái chụp đèn xi nhan trên Gương hậu bên phụ( đèn trên Gương phụ vẫn còn nguyên). Đem xe đi Dang Kiem có bị làm khó không các Bác?
Đem xe bảo dưỡng o Hãng ,săn thay mà nó hẹn hoài chưa có để thay!
Em thấy bác tôt nhất là nên kẹp 100/200k tùy bác vào 1 to giấy ghi vài dòng, gửi các bác ít tiền bồi dưỡng , cái chụp đèn e đã đặt hàng nhưng chưa có, mong các bác thông cảm cho.Cứ thẳng thắn và biết chuyện trước, thì e nghĩ sẽ ko có gì đâu.chuc bác đăng kiểm vui vẻ!

Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Chổ em thì khi gần đến hạn Đăng kiểm (thường trước 1 tuần) thì phía bên Đăng kiểm gửi tin nhắn thông báo và mời đặt hẹn kiểm định trước để được ưu tiên ko phải xếp hàng chờ đợi. :)

Hạng B2
20/12/15
247
269
63
44
Căng nhỉ, e ở CT mấy vụ này tương đối dễ, vô đưa cà vẹt + BH + ĐK cũ đóng tiền đợi gọi. Gọi vô thắng xe cái két nó kêu ra trạm cuối đợi rồi làm hết, mình chỉ đợi lấy xe chạy ra ngoài đo khí thải là xong, không bùa hay thuốc lá gì cả. Xe e KM 2008.

Hạng B2
23/6/14
139
808
93
Saigon
Đọc thớt bác, mới nhớ xe em còn đăng kiểm mà hết bảo trì đường bộ, giờ đi đâu đóng hả bác?