Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Em từng đưa gia đình đi nhiều lần rồi có một tý chia sẻ với bác.mình đi xuyên Việt là để đi chơi.ngắm cảnh.thưởng thức.chứ ko phải đi công tác nên đừng áp đặt lịch trình.sáng cứ ăn sáng cfe thoải mái tý rồi đi.giữa đường thấy gì đẹp thì ngắm.đi tới chiều khoảng 5h nghỉ ngơi.tắm biển và đi ăn uống được rồi.với lại 1 ngày chạy 300km là đẹp nhất.bác đặt phòng.đặt lịch trình như đi công tác vậy áp lực lắm.thời gian đâu chơi nữa.đi giữa đường còn ghé chỗ này chỗ nọ nữa.nói chung bác cứ lên xe và chạy.tới đâu nghỉ tới đó.kiểm trả xe trước khi đi cho ăn tâm

Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Đừng tính toán cẩn thận quá. Đau đầu lại thêm căng thẳng khi chạy xe. Cứ thoải mái. Đói dừng ăn, mệt thì mghỉ, đến tối mệt ko muốn chạy nữa thì thuê khách sạn nghỉ. Chả phải ngày 1 tới đâu, ngàu 2 tới đâu làm gì. Đường xá bây giờ rất đẹp. Ngày chạy 500km khoẻ re.
Ăn uống: đừng vô mấy nhà hàng mà bọn tốc hành vô. Ăn dở lắm. Cứ vô quán cơm ghi chữ cơm xe tải, xe du lịch là vô. Cơm phần tầm 60 _ 70k/ phần. Đợi tầm 15 phút đồ ăn nóng hổi.
Đường đi: cứ theo pác googlemaps
Công an: nếu pác ít chạy xe đường dài sẽ rất dễ dính tốc độ.nhiều pác chỉ chạy xe loanh quanh trong phố hàng ngày nên ko có thói quen quan sát biển báo. Đến khi bị xxx dừng xe lại nên đây chửi là bắn láo này nọ. Em đi khắp các tỉnh thành chả gặp xxx nào bắn láo hết.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Khi đi ra bác nên chọn dừng chân ở Tp Hà Tĩnh, khi đi vào nên dừng chân ở Vinh. Ở Tx Hồng Lĩnh khó khăn chọn chổ ăn nghỉ hơn.

Hạng D
14/8/16
1.866
2.258
113
39
Máy 1.5AT Có tubor thì đi, không có tubor thì đi máy bay. Đi vậy mệt lắm bác ơi

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Các bác cao thủ cứ kêu bác chủ bỏ KH, đi theo cảm hứng thì ko nên!
Các bác đi rồi thì cảm nhận khác bác nào chưa đi. Đi 1 lần sẽ khác nhiều lần.... Nên việc bác chủ lên lịc chi tiêt là đsung rồi! Cái gì cuzng cần kh chi tiết
Nhưng qua ý kiến các cao thủ thì bác chủ sẽ chỉnh lại KH mở hơn, thoải mái hơn, giảm áp lực tốc độ, thời gian điỉem đến, nhưng dù gì thì cũng nên có KH cụ thể
Ngoài ra, các bác cao thủ thoải mái thời gian có thể 13-15-17... Trog khi gia đình bác chủ có hạn 13 ngay thôi thì cũng nên lên KH chạy cho kịp.
Chúc bác chủ có chuyến đi mỹ mãn!

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng D
26/3/18
1.477
2.147
138
32
Máy 1.5AT Có tubor thì đi, không có tubor thì đi máy bay. Đi vậy mệt lắm bác ơi
Sao mệt bác ?? Tính tháng 6 làm chuyến Biên Hòa - Huế = con Xpander nè. Hóng kinh nghiệm của bác

Hạng C
5/1/08
708
3.093
93
TP.HCM
Góp ý cho bác chủ chút vì em cũng đã từng đi rồi, cả Tây và Đông Bắc luôn. Đợt em đi mất khoảng 1 tháng.
1. Ngày đầu : Tới Tuy Hòa cũng dc, nhưng có lẽ 550km là hơi ít. Vì ngày đầu tiên còn sung mà. Đoạn này có thể dừng ăn trưa ở Cà Ná. Nếu ko tắm biển thì ăn ở nhà hàng Biển Vĩnh Hảo. Còn tắm biển thì vào resort Hòn Cò Cà Ná vừa ăn vừa có tắm biển luôn. Hai cái gần nhau và đều trên QL1A. Bác search google maps là có. Tham quan đoạn này thì có thể ghé Chùa Cổ Thạch, bãi đá 7 màu, Nha Trang. Nên đi đường Hòa Thắng - Hòa Phú rất đẹp, vắng xe. Tối có thể ở khách sạn trên đường Hùng Vương. Đường này cũng có nhiều quán ăn ngon.
2. Ngày 2 : Tuy Hòa đi Đà Nẵng là >400km nha bác. Cố gắng xuất phát sớm vào Gành Đá Đĩa tham quan. Nó cách Tuy Hòa khoảng 30km. Tới trước 6 là đẹp nhất. Trễ quá thì nắng. Quy Nhơn cũng có nhiều chổ chơi. Nhưng nếu đi thẳng thì ăn trưa ở Đà nẵng dc. Chiều có thể qua Sơn Trà thăm chùa hoặc đi Hội An thăm phố cổ, thánh địa Mỹ Sơn nếu bác thích nghiên cứu lịch sử. Ngày sau có thể đi Bà Nà.
Mấy ngày kế tiếp bác xem link em gửi vì em đi lâu quá rồi ko còn cập nhật nữa.
Xuyên việt hè 2015