Hạng B1
16/10/19
63
52
18
48
Nếu đi từ Kontum qua thì thác Siphadon phải đi ngược lại phải không bạn.

• Like
Reactions: Doraemon1984
Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Pakse là trung tâm đi thác Khon là về phía Nam ( gần biên giới Cam), đi qua cầu Nhật bản phía Tây thăm di tích Wat phu (cổ hơn Angkor), rảnh rỗi đi mấy chục km nữa qua bắc Thailand - Ubonthani đóng dấu hộ chiếu rồi quay về, đi hướng Bắc lên Vien chan như kế hoạch chủ thớt (em chưa đi hướng này, định năm sau bay tới Vien-chăn, đi qua Udon - Thai, 2 ngày là đủ)

Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39
Bác có nhầm k mà kêu Thác nước ở Si Phan Don rộng nhất thế giới? Em thấy nó nhỏ thua cái "Thác Rùng" nữa chứ rộng cái gì.
Nó chia ra 2 loại thác cao nhất và rộng nhất, hình này mình chụp ở Si Phan Don, có thác Khone Phapheng được công nhận là thác rộng nhất thế giới, mình nhìn bằng mắt thường thấy nó hùng vĩ thật nhưng chỉ nhìn được 1 đoạn nên không biết nó rộng cỡ nào, chắc phải đi bằng máy bay hoặc đo bằng cách nào đó mới xác định được. Có cơ hội đi mấy cái thác cao nhất thế giới chắc phê lắm. :D
Chia sẻ kinh nghiệm du lịch Lào bằng ô tô tự lái - Tết 2020

Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39
Đúng rồi bạn, Si Phan Don ít người đi, vì phải chạy ngược đường 1 đoạn, gần tới Campuachia rồi quay lại, nếu có nhiều thời gian thì mới đi được.

• Like
Reactions: Navi24
Tập Lái
22/9/18
14
32
0
39
Pakse là trung tâm đi thác Khon là về phía Nam ( gần biên giới Cam), đi qua cầu Nhật bản phía Tây thăm di tích Wat phu (cổ hơn Angkor), rảnh rỗi đi mấy chục km nữa qua bắc Thailand - Ubonthani đóng dấu hộ chiếu rồi quay về, đi hướng Bắc lên Vien chan như kế hoạch chủ thớt (em chưa đi hướng này, định năm sau bay tới Vien-chăn, đi qua Udon - Thai, 2 ngày là đủ)
Thái lan mình cũng chạy xe qua được hả bạn, mình chỉ thấy giấy phép liên vận Lào với Cam, chưa thấy Thái Lan, không biết xin khó không?

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Thái lan mình cũng chạy xe qua được hả bạn, mình chỉ thấy giấy phép liên vận Lào với Cam, chưa thấy Thái Lan, không biết xin khó không?
Gửi xe bên Lào, vào Thái đón xe khách. Hoặc mua vé xe khách Pakse - Ubon. Xe mình chắc khó qua Thái ít nhất vướng thủ tục tay lái nghịch.

• Like
Reactions: Doraemon1984