Hạng B2
7/10/14
259
7.289
93
41
Bác nói chưa đúng nhé, e thấy tụi nó toàn đi Cam và Ỉnn
Mấy thằng Kumho chỉ toàn đi cam và inn. Bác làm tài xế cho Hàn thì coi chừng trả tiền cái dzụ gái. Vd nó kêu tài xế kiếm cho nó con girl 3 triệu mình đồng ý giá với con girl xong vô làm diệc thì thằng hàn chê thế là nó trả 2 triệu tài xế phải ôm đầu máu 1triệu. rút kinh nghiệm nhớ nâng giá, kiếm tiền đều đều, bọn hàn này tạp lắm

• Like
Reactions: GOOD®BAD
Hạng B2
15/1/11
229
21.932
93
Saigon
Tài xế mà nghe nói chạy cho hàn xẻng là sợ lắm, nếu lương cao hơn so với mặt bằng chung thì may ra. Nói chung là tụi hàn xẻng nó chạy cho đủ tiền mới chịu

• Like
Reactions: bachlong0369
Hạng C
31/12/12
638
878
93
Em đang chạy dịch vụ cho khách Nhật, xin chia sẻ cùng bác một vài điều:

* Về vấn đề thời gian biểu thì Nhật và Hàn thường rất chính xác, tuy nhiên Nhật thường báo lịch trình cho lái xe trước chứ không như Hàn hay kêu đột xuất.
Biết trước lịch trình của sếp sẽ rất thuận lợi cho bác trong việc sắp xếp sinh hoạt cá nhân hay các vấn đề khác.
Kiểm tra xe trước giờ xuất phát khoảng 30p, đề phòng các sự cố.

* Về tư trang thì bác nên chuẩn bị đầy đủ các món:
- Lương thực dự phòng (Đồ ăn, đồ uống, ăn vặt ...).
- Thuốc men cần thiết (đau bụng, tiêu chảy, cảm sốt, nhức đầu, dầu cao, bông băng ...).
- Nên dự phòng một bộ đồ, kem + bàn chải đánh răng, dao cạo ... Đi công tác tỉnh thường các sếp sẽ cho biết lịch trình nhưng phải đề phòng tình huống khẩn cấp.
- Các món đồ nghề vệ sinh xe hơi (khăn lau kính, lau xe, chổi lông gà, chai xịt kính, nước rửa xe, rửa nội thất. Nhớ hỏi sếp coi họ có muốn dùng dầu thơm xe hơi không chứ đừng tự tiện lắp.
- Bác cũng nên kiếm cái quạt chạy điện 12V thủ theo xe, những lúc đậu xe ngoài đường mới thấy quý, kiếm bộ sạc xe hơi cho Đt loại ngon.

* Về vấn đề vé, phí, xăng dầu thì như có cụ đã nói là bác cứ làm trước mặt sếp vài lần, sau đó thì tùy sếp và uy tín của bác.

* Vấn đề chuyên môn thì thôi, em chả dám múa rìu qua mắt lâm tặc.

• Like
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
lái xe cho mấy công ty nhà nước mà có gốc mới sướng
vừa được bồi dưỡng,vừa có ngoài jo,vừa làm ông nội người ta nữa
như lái xe của chi nhánh bên em nè, sáng giám đốc ra kêu chở về bên tổng họp bị ổng phán" hôm nay em mệt, anh lấy thẻ taxi đi dùm nha" thế là giám đốc trung tâm tè tè vô lấy thẻ đi taxi
kêu chở ra sân bay mà mấy bác biết cái đoạn nam kỳ nó hay kẹc,ông giám đốc chi nhánh cứ hối hối bị tài tế tấp tề rút khóa chọi ra sau biểu lên chạy đi, bó tay
thế mà chẳng ai đuổi được ổng mới kinh, mới vừa rồi mới làm báo cáo công việc nộp về tổng công ty, em chả biết lái xe có cái gì mà ổng viết tới 7 tờ A4,haha, hết hiểu luôn

• Like
Hạng B2
26/10/09
245
311
63
Thêm nữa: đã là tài xế sếp thì nên chú ý thêm một chút về ngoại hình - người Hàn/Nhật vốn thích sạch đẹp/ chi tiết:
  • Đầu tóc - râu ria nên gọn gẽ - nếu bạn còn trẻ, nên có style một chút cho đầu tóc
  • Quần áo chỉnh tề - không nên áo thun -quần jean, tốt nhất áo sơ mi - quần tây; không nên ăn mặc lòe loẹt - càng đơn giản - trang nhã - càng tốt; nên mang giày /đừng mang dép nhé.
  • Chú ý mùi cơ thể. Nếu có thể, nên xức chút nước hoa - mùi nhẹ và dễ chịu (Xmen cũng được rồi)
  • Về phong thái, nên vui vẻ - mặt sáng - hoạt bát nhưng không nhiều chuyện - tía lia; đừng quá xì xì, cứng ngắt, vì người Hàn/Nhật vốn ít nhiều ảnh hưởng phong cách Á Đông. (Sáng gặp tx không chào hỏi, cái mặt như bánh bao ế thì ngày hôm đó có khi xui - đàm phán rớt hợp đồng hehe)